PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Chung tay xây dựng nhà mới nào ACE....

AceAd
28th-March-2013, 22:16
Chào tất cả ACE và những người bạn yêu thích Motor Phân khối lớn!
Diễn đàn AceMtsg.com vừa mới được lập ra nên còn nhiều điểm cần chỉnh sửa, nâng cấp, còn nhiều mục cần mở, thậm chí còn có lỗi kỹ thuật này kia.
Do đó mong ACE tham gia diễn đàn cùng chung tay đóng góp ý kiến để AceMtsg.com ngày một hoàn thiện và là ngôi nhà chung vững chắc, yên bình cho tất cả chúng ta.
Mọi ý kiến đóng góp xin post ở dưới đây, hoặc đóng góp qua Facebook của nhóm tại địa chỉ https://www.facebook.com/AceMtsg
Xin chân thành cảm ơn,
ACE MTSG.

VietHorse
29th-March-2013, 00:18
Diễn đàn theo kiểu tự lập - tự chơi - tự quản nên rất mong mọi người cùng đóng góp nhé.
Cái homepage và front-page đang còn bèo quá... ACE ai có ý tưởng gì hay thì post lên nha!

khanh919
1st-April-2013, 16:12
Ái chà , có nhà mới rồi đây . Đã :))

VietHorse
2nd-April-2013, 11:52
Lại nữa... Có nên làm Shout Box (Chat box) không ACE nhỉ?? :confused:

VietHorse
2nd-April-2013, 15:59
Ái chà , có nhà mới rồi đây . Đã :))

Nhà mới này chắc là thân thiện hơn nhà cũ về mặt giao diện.
Hơn nữa sẽ cố gắng trình bày diễn đàn theo kiểu song ngữ (Việt - Anh) để các bạn không biết tiếng Việt cũng có thể tham gia một cách dễ dàng.
ACE MTSG càng ngày càng nhiều yếu tố nước ngoài hay sao í. :D

CB1
3rd-April-2013, 08:47
Thêm tiếng Campuchia hay tiếng Thái nữa đi bác. Cho nó đủ bộ Đông Dương luôn.

VietHorse
3rd-April-2013, 09:57
Thêm tiếng Campuchia hay tiếng Thái nữa đi bác. Cho nó đủ bộ Đông Dương luôn.
Hí hí,.. Bác CB1 bỏ sót tiếng các bạn Lào nhé! Chắc vì ACE chưa có trip đi Lào nào đây mà... Hmmmm....
ACE ai có thể dịch 4r ra các thứ tiếng nói trên thì giúp mình để config vào giao diện luôn nhé. Héhé....

CB1
3rd-April-2013, 17:25
CB thì rối lắm Viethorse ui.
Với lại cái host nhỏ quá, đem hết tư liệu hình ảnh dìa đây chắc phải mua host vài GB.

CB1
3rd-April-2013, 17:26
Hỏi anh Gú gò chưa bác?

VietHorse
4th-April-2013, 07:41
CB thì rối lắm Viethorse ui.
Với lại cái host nhỏ quá, đem hết tư liệu hình ảnh dìa đây chắc phải mua host vài GB.
Em đồng ý với bác. Cái Shoutbox (Chatbox) cũng hay đấy nhưng nó có vẻ hợp với "những người trẻ" hơn ACE mình. Lại tốn cả bandwidth của diễn đàn nữa. Hehe...
Còn vụ hình ảnh và tư liệu thì em nghĩ ACE tiến hành gom lại như bữa nói chuyện ở tất niên năm ngoái ở nhà Boongdang. Còn đưa lên diễn đàn này thì trước mắt cứ dẫn link như post bài bình thường thôi, không đưa data qua thì vẫn thoải mái mà.

VietHorse
9th-April-2013, 09:02
Mới tậu cái bảng thông báo theo yêu cầu của mấy thím, từ từ sẽ chỉnh sửa và nâng cấp. Trình còi nên giờ nhìn nó đơn điệu, ACE ai không thích thì có thể bấm nút ^ ở phía trên bên phải khung thông báo để tắt đi khỏi nhức mắt nhé.
Cheers!

CB1
9th-April-2013, 13:31
Chắc suy nghĩ già rồi hay sao í. Bản thân mình lại thấy UI đơn giản, tiện dụng như hiện nay lại hay.
Cóp nhặt nhiều thông tin bên lề rồi đặt lên homepage ngẫm lại cũng chả để làm gì. Nói theo kiểu "practical" thì nội dung vẫn hơn...
vài ý kiến góp ý.

Cần hỗ trợ gì thì hú nhá.

VietHorse
9th-April-2013, 16:20
Cảm ơn CB1.
Đúng là ACE già hết rồi thì phải. Hehe. Em cũng chỉ muốn nó càng đơn giản, càng tiện dụng càng tốt.
Thấy ACE nhà mình gom về đây được đông vậy là vui lắm rồi, ACE có nhiệt huyết hãy cùng chung tay giữ lửa nhé.
P/S: Bác CB1 chắc chắn sẽ "bị nhờ vả" nhiều đấy! :cool:

ACE MTSG
17th-April-2013, 21:40
Dạo này acemtg.com bắt đầu có nhiều nick đăng ký tự động để Spam, vì vậy ACE chú ý những tên nick lạ, thấy post toàn tiếng gì đâu và chèn link tùm lum thì đừng click vào link nào trong post của họ nhé.
ACE có thể thông báo với Quản trị diễn đàn bằng cách bấm vào hình tam giác có dấu "!" ở dưới bài viết.
Xin cảm ơn.

Thân giò
22nd-April-2013, 14:31
Sao không có các topic giống như bên nhà cũ vậy bác, bên đây đất dự án rộng rãi, nền còn nhiều vậy mà thấy có vẻ ít hơn bên cũ. Em chưa rõ định hướng của mấy bác nên cũng không input nhiều, nhưng cũng nên có những mục mà em hay ghé vào ở nhà cũ như là : gái đẹp, xe đẹp...Ngoài ra mục cafe cụ Đinh không có riêng phần dành cho mấy khách vãng lại như em (toàn là tour của anh chị em tham gia, còn vào 8 ngoài lề theo từng CN thì em không thấy. Cảm ơn bác

ACE MTSG
22nd-April-2013, 16:02
Sao không có các topic giống như bên nhà cũ vậy bác, bên đây đất dự án rộng rãi, nền còn nhiều vậy mà thấy có vẻ ít hơn bên cũ. Em chưa rõ định hướng của mấy bác nên cũng không input nhiều, nhưng cũng nên có những mục mà em hay ghé vào ở nhà cũ như là : gái đẹp, xe đẹp...Ngoài ra mục cafe cụ Đinh không có riêng phần dành cho mấy khách vãng lại như em (toàn là tour của anh chị em tham gia, còn vào 8 ngoài lề theo từng CN thì em không thấy. Cảm ơn bác

Cảm ơn bạn đã đóng góp ý kiến.
- Trước hết để nói rõ thêm về định hướng của diễn đàn này - như đã giới thiệu ở post đầu, cộng với việc chọn tên diễn đàn là AceMtsg.com đã thể hiện rằng đây là sân chơi dành cho thành viên nhóm Motor ACE MTSG và những người bạn có cùng sở thích Motor Phân khối lớn, yêu thích con người hay phong cách, cách chơi của ACE MTSG. Đồng nghĩa với điêu đó, AceMtsg.com không có tham vọng phát triển các tổ-đội-hội-nhóm... trong diễn đàn này, mà chỉ làm nơi sinh hoạt, chia sẻ, tán chuyện của ACE MTSG và những người bạn.

- Thứ hai, bạn có nói "thấy có vẻ ít hơn bên cũ" - theo mình hiểu thì hình như có sự hiểu lầm ở đây. Ở "bên cũ" - tức là Box Ô tô, Xe máy - Garage của ttvnol.com - thì ACE MTSG cũng chỉ có 1 topic duy nhất, đó là "Hoạt động của ACE MTSG và những người bạn". Bạn có thể vào LINK (http://acemtsg.com/forum/showthread.php?21-Ng%C3%B4i-nh%C3%A0-v%C3%A0-nh%E1%BB%AFng-t%E1%BA%A7ng-%C4%91%C3%A3-x%C3%A2y-c%E1%BB%A7a-ACE-MTSG) này để biết chi tiết.
Trong Box Ô tô - xe máy có nhiều topic của các hội nhóm khác (Rebel, X-team, CD Hà nội, Minsk...) và các mục mà các hội nhóm có thể "chơi chung" với nhau như topic mua bán xe, người đẹp và xe như bạn nói đến.

- Thứ ba: trong mục cafe cụ Đinh - tại đây các thành viên có thể tám thoải mái các thứ trên trời dưới biển (miễn là không vi phạm nội quy diễn đàn). Bất cứ thành viên nào đã đăng ký nick trên AceMtsg.com đều có thể post bài và mở topic mới.

- Thứ tư: tại sao bạn không bắt đầu một topic mới trong Box cafe cụ Đinh và giữ lửa cho topic ấy nhỉ!? Topic "Gái đẹp xe đẹp" như bạn mới nói đó chẳng hạn. Hehe....
Một lần nữa chân thành cảm ơn ý kiến của bạn và hy vọng bạn sẽ có nhiều bài viết đóng góp cho diễn đàn.

ACE MTSG.

ACE MTSG
23rd-April-2013, 16:08
Dạo này acemtg.com bắt đầu có nhiều nick đăng ký tự động để Spam, vì vậy ACE chú ý những tên nick lạ, thấy post toàn tiếng gì đâu và chèn link tùm lum thì đừng click vào link nào trong post của họ nhé.
ACE có thể thông báo với Quản trị diễn đàn bằng cách bấm vào hình tam giác có dấu "!" ở dưới bài viết.
Xin cảm ơn.
Chân thành cảm ơn bác LMLS đã nhiệt tình báo cáo bài viết vi phạm. Mấy bữa rày tụi nó quậy ghê quá.

Thân giò
24th-April-2013, 09:19
Cảm ơn bác ACE. Cho em hỏi hiện tại anh chị em mình còn off đều ở Đinh Tiên Hoàng không bác, lâu rồi em không tham gia (lần cuối cùng gặp mọi người là tiệc tất niên ở quận 9), lên diễn đàn toàn là tour không nên em không nắm được thông tin.

ACE MTSG
27th-April-2013, 14:32
Đã trả lời bạn Thân giò ở quán Cafe bệt Cụ Đinh rồi nhé.

=========================

Diễn đàn đang để giao diện mặc định là KTM Style.
Tuy nhiên, ACE có thể lựa chọn giao diện của diễn đàn bằng cách bấm vào cửa sổ như chỉ dẫn dưới đây nhé.
Hiện tại đang có 3 lựa chọn giao diện là:

1. Default: Hiển thị tông màu diễn đàn theo như mặc định của VBulletin.
2. ACE KTM Style: Hiển thị tông màu cam của KTM.
3. ACE KAWA Stye: Hiển thị tông màu xanh của KAWASAKI.

Chúc ACE một kỳ nghỉ lễ vui vẻ!

ACE MTSG
27th-April-2013, 14:40
Hướng dẫn chọn giao diện và ngôn ngữ thể hiện trên AceMtsg.com:

http://i307.photobucket.com/albums/nn317/viethorse/Misc/Style-chooser_zpsba97b2a9.jpg

thienkhoi
5th-May-2013, 19:50
Chào chú,
Cháu dùng trình duyệt google chrome sao click qua page thứ 2 thì nó báo là

Not Acceptable

An appropriate representation of the requested resource /forum/showthread.php could not be found on this server.

Additionally, a 404 Not Found error was encountered while trying to use an ErrorDocument to handle the request.
ko biết có ai bị giống ko

VietHorse
5th-May-2013, 20:24
Chào chú,
Cháu dùng trình duyệt google chrome sao click qua page thứ 2 thì nó báo là

ko biết có ai bị giống ko

Với trình duyệt khác thì sao Khôi ơi? Gần trưa hôm qua server cũng down một vài phút, sau đó tự lên lại.
Ai khác có dùng Chrome thì cho biết có tình trạng đó hay không nhé. Thanks.

VietHorse
10th-May-2013, 21:25
Eck, làm cái gì mà mới đó đã hết bandwidth. Mình đi công tác cả ngày nay nên không biết diễn đàn down từ sáng. Mới nộp thêm thóc nên lên lại rồi.
ACE thông cảm nhé.

Sexsi
10th-May-2013, 22:47
Đã bảo 3 cái thứ rẻ tiền mà, tiếc chi 3 hột thóc mà 0 đưa nó 1 lần! Cứ trả góp làm gì để nó cắt tới cắt lui.

lovelessrockman
8th-June-2013, 17:13
Lâu lắm em mới vào ttvnol, thấy topic Hoạt động của ACE MTSG lên tới tầng 21, 141 trang luôn và mới biết website này !!!
Yeah !! Gọi là mừng nhà mới như a Khánh 919 !!
Chúc toàn thể các anh chị em, nhất là các anh chị em ban quản trị nhiều sức khỏe !!!

Unibross
1st-September-2013, 14:10
Mình thấy thiếu mục trao đổi hay mua bán xe và Phụ Tùng xe nữa nhe Bác

ACE MTSG
1st-September-2013, 14:20

Cảm ơn bạn đã góp ý.
Tiêu chí của (diễn đàn nội bộ) AceMTSG.com là không mua bán xe cộ, đồ đạc này kia bạn ạ. Hiện đã có rất nhiều trang web về xe motor đều đã có mục này và họ hoạt động rất tốt.
Việc mua bán, trao đổi giữa các thành viên ACE MTSG với nhau nếu có sẽ được thực hiện người thật việc thật bên ly cafe hoặc trên bàn nhậu. X_X

Một lần nữa xin cảm ơn sự đóng góp của bạn.

TigerGT
1st-September-2013, 15:32
Đúng là đồ con buôn'+_+

VietHorse
14th-October-2013, 17:29
Mấy hôm nay trang web của mình cứ thỉnh thoảng bị down, không hiểu tại sao nữa,... Hic... Ai ơi xin đừng phá nhé...

ACE MTSG
22nd-October-2013, 09:49
Các trường hợp không đăng ký được, lấy lại password mà hệ thống không gửi mail, v.v... thì ACE có thể thông báo trên Facebook của ACE MTSG theo địa chỉ dưới đây:
In case of any issues with registration, password recovery, etc... please feel free to report/request via our Facebook page, address as stated below:

Mọi ý kiến đóng góp xin post ở dưới đây, hoặc đóng góp qua Facebook của nhóm tại địa chỉ https://www.facebook.com/AceMtsg
Xin chân thành cảm ơn,
ACE MTSG.

lwr
22nd-October-2013, 10:51
Eck, làm cái gì mà mới đó đã hết bandwidth. Mình đi công tác cả ngày nay nên không biết diễn đàn down từ sáng. Mới nộp thêm thóc nên lên lại rồi.
ACE thông cảm nhé.

Thóc lúa phải nộp như thế nào không thấy ai kêu đóng góp zậy?

ACE MTSG
22nd-October-2013, 12:46
Thóc lúa phải nộp như thế nào không thấy ai kêu đóng góp zậy?
Nghe nói thóc lúa nhà trồng được bác ạ. Have fun! :o)

ACE MTSG
9th-December-2013, 11:30
Vài tháng nay không để ý, giờ xem lại thì thấy gần 1700 nick rác đăng ký. Mài-gót.... May mà có tí võ :cool:

CB1
9th-December-2013, 17:37
Nhiều vậy sao Viethorse?

VietHorse
10th-December-2013, 10:27
Nhiều vậy sao Viethorse?

Có lẽ phần lớn là do đăng ký tự động đó bác. Chừng ấy nó vào tung SEO là mình mệt nghỉ luôn á!

onlyspeed
13th-December-2013, 08:38
nếu mình có thể cho a e pót hình trực tiếp vào diễn đàn, ko phải qua imageshack hay photobuket thì tốn kém hơn ko anh.
Có vẻ thấy a e cũng ngày càng già nên càng lười hay sao ấy :D

VietHorse
13th-December-2013, 09:24
nếu mình có thể cho a e pót hình trực tiếp vào diễn đàn, ko phải qua imageshack hay photobuket thì tốn kém hơn ko anh.
Có vẻ thấy a e cũng ngày càng già nên càng lười hay sao ấy :D
Việc post thẳng lên diễn đàn thì về kỹ thuật hoàn toàn thực hiện được. Tuy nhiên có một số vấn đề như vầy:
1. Phải nâng cấp Hosting, và có lẽ phải nâng cấp liên tục... Mỗi chuyến đi cứ cho là ACE có 50Mb hình cần upload, vậy một chuyến đi là tốn ít ra cũng cả trăm Mb rồi, chưa tính tới các loại hình ảnh khác.
2. Do mình làm kiểu nghiệp dư, nếu up lên hosting của diễn đàn và nếu có vấn đề gì thì toàn bộ hình ảnh và link của ACE có nguy cơ tèo rất cao, trong khi đó ACE cũng cần link hình để có thể post ở những trang khác nữa.
3. Các trang chuyên dụng như photobucket, imagehack, smugmug, picasa... người ta làm rất chuyên nghiệp, đảm bảo an ninh và quản lý hình ảnh rất tốt, điều mà mình không thể làm được.
4. Ngoài ra cũng còn thêm một ý tế nhị nữa, là hình ảnh của ACE thì ACE nên tự quản lý bằng tài khoản riêng của mình trên các trang hình ảnh chuyên dụng. Mình nhỡ tay làm mất hình của ACE thì cũng khó nói lắm. Hehe.
...
Theo mình được biết thì các trang diễn đàn khác cũng gần như không cho phép chức năng này.

Để tiện lợi hơn trong việc post hình ảnh, ACE có thể làm như sau:

a. Cài App Photobucket cho Smartphone của mình rồi link nó với tài khoản Photobucket của mình. Khi chụp bằng điện thoại thì ACE có thể up trực tiếp lên bucket, cũng nhanh như up lên FB vậy. Sau đó lấy link và post qua đây. Làm tương tự nếu dùng tài khoản Picasa hay Smugmug.
b. Cách nữa là ACE cứ post lên FB, rồi bấm chuột phải vào hình trên FB, chọn "Copy Image Location" để lấy link rồi post qua diễn đàn.

Cheers!

onlyspeed
13th-December-2013, 09:45
ờ cách 2, em thấy có vẻ hợp lý hơn đấy. Thanks anh!

VietHorse
13th-December-2013, 10:02
ờ cách 2, em thấy có vẻ hợp lý hơn đấy. Thanks anh!
Cách 2 có cái dở là chỉ những máy tính xem được FB (đã xử lý vụ IP, proxy...) thì mới xem được hình của mình post lên diễn đàn. Hehe.

VietHorse
13th-December-2013, 15:52
Thứ sáu ngày 13, táy máy tí....

Thấy cái logo của ACE dán lên xe là chìm mất tiêu, chả thấy đâu!!!

http://i307.photobucket.com/albums/nn317/viethorse/2013/Motor/4NationRide/DSC00447_zpsc0ff794c.jpg

Vậy nên ngứa tay mần đại cái này. Bữa nào in thử dán lên xe - đảm bảo nổi như cái chổi, đi đâu cũng thấy. Hehe.

http://i307.photobucket.com/albums/nn317/viethorse/2013/Motor/NewACEsticker_zpsb4fe168a.jpg

Có màu đất cát sa mạc tí cho có không khí Adventure nha:

http://i307.photobucket.com/albums/nn317/viethorse/2013/Motor/New-ACE-sticker-Retro_zpsbc5e0943.jpg

Có cả sticker cho mấy thím, cho những ai thít sự thủy chung, iu mào tiếm nhóe!! Hé hé...

http://i307.photobucket.com/albums/nn317/viethorse/2013/Motor/New-ACE-sticker---pink_zps6a8dd19e.jpg

onlyspeed
14th-December-2013, 07:17
E khoái mào tim á hớ hớ :cool:
hoặc mào hồng như style này này
http://i690.photobucket.com/albums/vv267/onlyspeed/received_m_mid_1386553616262_3cbad5aafb2b39d698_3_ zps66ab8d6f.jpeg (http://s690.photobucket.com/user/onlyspeed/media/received_m_mid_1386553616262_3cbad5aafb2b39d698_3_ zps66ab8d6f.jpeg.html)

VietHorse
18th-March-2014, 11:14
Tăng kích cỡ hình mặc định trên forum thì tăng làm sao ta??? Giờ mặc định toàn ngang 800pxl không à. Hic.

buiduc_hung
28th-September-2014, 20:16
Em góp ý 1 tý.
Diễn đàn chưa có mục thông báo hiếu hỷ nhưng em nghĩ cũng chả cần thiết nếu admin cho đăng trong box thông báo của admin ngay đầu trang, hiện giờ tất cả các thông tin hiếu hỷ đều đăng trong box offline ít người để ý và không thích hợp cho lắm

VietHorse
29th-September-2014, 20:44
Hùng ơi có nguyên 1 box trong Cafe bệt đã tạo rồi đó. Cheers!

buiduc_hung
30th-September-2014, 14:14
Hùng ơi có nguyên 1 box trong Cafe bệt đã tạo rồi đó. Cheers!
Thông tin hiếu hỷ mà bác.. bỏ vô càphê bệt có hợp lý lắm không, thông tin đấy nhằm mục đích thông báo cho toàn thể ACE biết. em nghỉ đưa lên tít đầu ngoài forum để mọi người dễ thấy để tiện thu xếp tham gia.
my 10 cents :))

VietHorse
1st-October-2014, 06:34
It's easy man!
ACE thấy để ở trên mục ACE MTSG Who we are hay để ở Box Cafe cụ Đinh thì hợp lý hơn?