PDA

Xem phiên bản đầy đủ : Chúng tôi - ACEMTSG đã bắt đầu như thế !

Sivextien
15th-May-2013, 21:35
Vào một chiều tháng 9 cách đây gần 9 năm - ngày 05/09/2004, một message đã được post lên trên diễn đàn TTVNOL bởi 1 thành viên mới chỉ reg nick cách đó vài tháng
http://i214.photobucket.com/albums/cc142/sivextien/ACE_MTSG/1_zpsf440a11f.jpg

Và lời nhắn này ngay lập tức được hưởng ứng bởi các thành viên, mà sau này trở thành các Mod đầu tiên của Box Moto-Xemay của TTVNOL
http://i214.photobucket.com/albums/cc142/sivextien/ACE_MTSG/2_zpsea2b8288.jpg

Buổi offline đầu tiên diễn ra ngày 25/09 chỉ có 3 thành viên Khome, Kasanova, phambienngoc với 1 chiếc CB400 của bác Khome và 1 chiếc CD125 của bác Kasanova. bác phambienngoc đến dự trên con dream chiến huyền thoại :)

Tuy xe cộ thì linh tinh, nhưng lòng đam mê (chém gió :D ) thì vô hạn. Trước đó, những đội moto và dân chơi moto mà sivextien được biết chủ yếu là thành viên của đội moto các quận huyện, và đa số là các anh các bác khá cứng tuổi, và thủ tục gia nhập thì được tính bằng beer trong khi hoạt động thì cực kỳ gò bó, ngoài các chuyến công tác cho các giải TDTT hay diễu hành, thì đa phần là cafe, đi nhậu lòng vòng. Không có được cái thú tự do vi vu khám phá những cung đường lạ trên ngựa sắt.

Các buổi offline ban đầu chỉ gồm vài thành viên, nhưng với lòng nhiệt tình gây dựng phong trào lòng đam mê với những chiếc moto, anh em vẫn cố gắng duy trì. Nếu ở buổi offline thứ 2 cũng chỉ là 5 thành viên Khome, Kasanova, Saber, phambienngoc và Hòa - bạn Saber
http://i214.photobucket.com/albums/cc142/sivextien/ACE_MTSG/motogroup1_zpsa51d77fb.jpg
với 3 chiếc xe CB400, Daystar, CD125
http://i214.photobucket.com/albums/cc142/sivextien/ACE_MTSG/bikeskhome_zps000ef1a2.jpg
Khi đó, nàng Draystar không còn nghi ngờ gì chính là hoa hậu của nhóm, làm biết bao anh phải nuốt nước miếng thèm thuồng
http://i214.photobucket.com/albums/cc142/sivextien/ACE_MTSG/motogroup2_zpsf90d5799.jpg

Buổi offline lần 3 đánh dấu nên địa điểm sinh hoạt đầu tiên của ACE MTSG : Quán Cafe Sài Gòn Xưa & Nay. Buổi này không chỉ có ý nghĩa chỉ là 1 buổi offline của các thành viên đầu tiên của ACE MTSG, mà còn có cơ hội giao lưu với một trong những nhóm chơi - độ xe Honda CD lớn nhất của Sài Gòn - SCDC - Saigon CD Club.
Nói thêm về quán Cafe SG X&N, chú chủ quán này cũng là dân chơi xe có hạng, và một trong những lý do chính khi chọn quán này làm địa điểm offline là vì trong quán có dựng 2 chiếc Harley, 1 chiếc đời 1976 và đặc biệt là 1 chiếc đời 1941 có côn... chân và vô số bằng tay :D

Những buổi offline cafe sáng chủ nhật hàng tuần ngày một đều đặn thêm, số lượng thành viên cũng từ từ tăng thêm vì thời gian này, anh em đi đường mà thấy có ai chạy moto là sáp lại rủ rê, và Quát-camapsaigon là một trường hợp như thế, bị dụ dỗ vào ACE chỉ vì cũng chạy 1 chiếc Daystar :)

Ngày CN 14/11 đánh dấu là một trong những buổi offline hoành tráng nhất, khi tham dự với ACE là 1 nhóm chơi NSR cũng thuộc hàng thứ dzữ. Uy Di, Phú, Sơn "già", những thành viên nòng cốt của 1 trong những nhóm Sportbike có tiếng của SG sau này - Nhóm U18
http://i214.photobucket.com/albums/cc142/sivextien/ACE_MTSG/picture20021_zpsd4cb0efc.jpg
Từ trái sang: Sivextien, Kasanova, Saber, Phú-U18, Uy Di -U18, Sơn "già" U18, Hòa (bạn Saber), phambienngoc, Khome

Sau màn cụng ly là mà rờ rẫm những em sportbike hoành tráng 1 thời, NSR150, và đặc biệt là chiếc naked bike CB1, hàng khủng mà bác chủ thì không dám cho chạy thử, còn mọi người thì thích mà lại không dám leo lên chạy
http://i214.photobucket.com/albums/cc142/sivextien/ACE_MTSG/picture20035_zpsc1ce6e9a.jpg

http://i214.photobucket.com/albums/cc142/sivextien/ACE_MTSG/picture20010_zpsac1cddf0.jpg

http://i214.photobucket.com/albums/cc142/sivextien/ACE_MTSG/picture20006_zps69873e9a.jpg

và đây là cảm xúc của 1 thành viên sau buổi offline hôm ấy

http://i214.photobucket.com/albums/cc142/sivextien/3_zps4bd58e99.jpg
(Chú thích: CB400 hôm ấy bị hỏng dây đồng hồ)

thaihoa777
16th-May-2013, 08:10
Vậy năm sau là 10năm ACE MTSG hình thành , xin có đề xuất chúng ta cùng nhau tổ chức 1 buổi tiệc thân mật, nhẹ nhàng và ấm cúng gồm tất cả các thành viên từ ngày đầu cho đến bi giờ để cùng ôn lại những niềm vui, những kỷ niệm và những cung đường đã qua.
Ý các ACE thế nào?

VietHorse
16th-May-2013, 08:22
Cảm ơn bác Sivextien đã kỳ công sưu tầm và kể lại những điều mà chẳng phải ACE nào bây giờ cũng biết.
Mong chờ những câu chuyện, những kỷ niệm đáng nhớ trong suốt chặng đường thành lập và xây dựng ACE MTSG.

Vậy năm sau là 10năm ACE MTSG hình thành , xin có đề xuất chúng ta cùng nhau tổ chức 1 buổi tiệc thân mật, nhẹ nhàng và ấm cúng gồm tất cả các thành viên từ ngày đầu cho đến bi giờ để cùng ôn lại những niềm vui, những kỷ niệm và những cung đường đã qua.
Ý các ACE thế nào?
Đồng ý 2 tay 3 chân liệu đã đủ chưa?
Mình thích cái từ tiệc "nhẹ nhàng" trên đây. Độ rày ACE toàn chơi "nặng" không à.

Thân giò
16th-May-2013, 09:22
Em không đồng ý với ý kiến này, kỷ niệm 10 năm thì phải làm hoành văn tráng, sao lại "nhẹ nhàng" được.Nhưng để hoành văn tráng vào năm sau thì mình nên có vài cái "nhẹ nhàng" là trù bị từ năm nay. Và nên triển khai gấp để anh em quen dần nghen các anh.

Sexsi
16th-May-2013, 12:42
Làm đê làm đê, gặp AE ăn chơi là phái rồi!!!

VietHorse
16th-May-2013, 13:18
Vụ kỷ niệm 10 năm thì trên nguyên tắc là ai cũng đồng ý rồi. Tụ họp vui chơi ai mà không thích chứ!
Mình thấy mỗi năm cũng nên có 1 ngày gọi là một ngày ACE, kỷ niệm, hay gì đó.
Đề nghị lấy ngày 05/09 hàng năm làm ngày này.
Đề nghị ngày này mỗi năm sẽ tổ chức một chuyến đi tập thể thật đông vui.
ACE thấy sao nhỉ?

TigerGT
16th-May-2013, 13:59
Đúng ngày Lễ Khai Trường luôn. Voted!

thaihoa777
16th-May-2013, 14:33
Về chọn ngày để tố chức 1 chuyến đi thì k nhất thiết phải đúng ngày 5/9 hàng năm mà chọn ngày nào đó gần ngày 5/9 và rơi vào thứ 7&CN thì ACE được nghỉ làm dể đi hơn

CB1
16th-May-2013, 14:48
Hồi trước giờ toàn ACE được các bạn mời không hà. Bây giờ mà làm 10 năm chắc cũng phải mời lại các clb, nhóm khác. Anh em chuẩn bị sẵn tiền nhé ;).

TigerGT
16th-May-2013, 15:18
Hồi trước giờ toàn ACE được các bạn mời không hà. Bây giờ mà làm 10 năm chắc cũng phải mời lại các clb, nhóm khác. Anh em chuẩn bị sẵn tiền nhé ;).
Đại gia không hà, kêu gọi tài trợ đê.:P

Thân giò
16th-May-2013, 15:18
Tức là tới gần ngày 5/9 sẽ được cưỡi tập thể và ngày này gọi là ngày Anh Chị Em.hehe.

VietHorse
16th-May-2013, 15:21
Đại gia không hà, kêu gọi tài trợ đê.:P
Gõ mấy anh Zịt kìu trước. Làm nail kiếm bộn à nha.

CB1
16th-May-2013, 17:35
Kêu gọi tài trợ từ chi nhánh ACE MTSG -US đê.....

Sexsi
16th-May-2013, 20:17
Thật ra không có gì ghê gúm hết đâu, mình là ACE MTSG mà viết tắt theo tiếng Ả Rập có nghĩa là Tiền Ít Mà Luôn Hít Hàng Thơm đó mí bạn.

Vì vậy chúng ta nên chọn những tụ điểm ăn chơi, ngon bổ rẻ, rộng thoáng để mời AE các nhóm khác là ok rồi.

Chủ yếu là chúng ta nên cho nhiều fan hâm mộ nữ đến để ăn free và nói chuyện miễn phí, thì tớ nghỉ tiệc Sinh Nhật của mình sẽ đầy đủ 10 trong 1, OKE

Quyết định lẹ, rồi lên thiệp mời sớm, cho nhóm ACE MTSG - US còn kịp dũa nail để dành tiền để tham dự nữa chứ!!!

boong
28th-May-2013, 11:10
Anh Chơi Em Miền Tây Sướng Ghê

Thân giò
28th-May-2013, 16:17
Nếu có 1 nhãn hàng uy tín tài trợ, và qua sự kiện này muốn ACE endorse luôn cho nhãn hàng của họ thì sao hả mấy anh? Em đang hỏi seriously.

VietHorse
28th-May-2013, 19:57
Nếu có 1 nhãn hàng uy tín tài trợ, và qua sự kiện này muốn ACE endorse luôn cho nhãn hàng của họ thì sao hả mấy anh? Em đang hỏi seriously.

Trước hết xin cảm ơn bạn.
Thiết nghĩ ACE sẽ không từ chối những thiện ý hợp tác một cách nghiêm túc đâu Thân giò ơi.
Tuy nhiên, ACE cũng có những nguyên tắc, quan điểm, và cách thức riêng, không giống với nhiều nhóm khác.
Thân giò cứ chuẩn bị thông tin cụ thể rồi sáng CN đưa ra bàn cùng ACE nhé.

lwr
28th-May-2013, 21:21
Gõ mấy anh Zịt kìu trước. Làm nail kiếm bộn à nha.

Zịt kìu Campuchia xin đóng góp 1K$ gọi là của ít lòng nhiều.

VietHorse
28th-May-2013, 21:36

Mấy anh Mỹ kìu coi nà....!!!

Sexsi
29th-May-2013, 12:06

Tui nói Campuchia giàu hơn mình mà hổng ai tin, kekeke. Thank you LWR!

leanhngoc34
29th-May-2013, 13:32
Tui nói Campuchia giàu hơn mình mà hổng ai tin, kekeke. Thank you LWR!

Thôi xin các bác...tập trung chuyên môn đi...anh Sexsi cũng là Việt Kiều (Bắc Âu gì đó) thì làm sao cho coi được đấy!

Thân giò
29th-May-2013, 13:46
Trước hết xin cảm ơn bạn.
Thiết nghĩ ACE sẽ không từ chối những thiện ý hợp tác một cách nghiêm túc đâu Thân giò ơi.
Tuy nhiên, ACE cũng có những nguyên tắc, quan điểm, và cách thức riêng, không giống với nhiều nhóm khác.
Thân giò cứ chuẩn bị thông tin cụ thể rồi sáng CN đưa ra bàn cùng ACE nhé.
OK anh, trên đây nói cũng không tiện, vì nó liên quan đến campaign full year. Hẹn các anh sáng Chủ Nhật.Và cũng bàn 1 cách nghiêm túc với những ACE thật sự, vì người ngoài nghe cũng không cần thiết.

Sexsi
29th-May-2013, 20:20
Thôi xin các bác...tập trung chuyên môn đi...anh Sexsi cũng là Việt Kiều (Bắc Âu gì đó) thì làm sao cho coi được đấy!

Mình cũng xin ủng hộ 1000 Dkr (cô rôn - là tiền tệ của Đan Mạch Mình)

VietHorse
30th-May-2013, 06:47
Anh Thanh mở quán này mà chưa xin phép sử dụng thương hiệu à nha! 1000 cuaron thấm tháp gì!

http://3.bp.blogspot.com/-6nsWQurpWVY/UOC7hCacskI/AAAAAAAAx1k/_anmEvNu004/s1600/ace-006.jpg

thaihoa777
30th-May-2013, 09:19
Mình cũng xin ủng hộ 1000 Dkr (cô rôn - là tiền tệ của Đan Mạch Mình)

Vui lòng sử dụng loại tiền tệ thanh toán quốc tế chứ đừng chơi tiền bản địa nha :mad:
Nhìn CPC mà học hỏi đi nha cưng :D

leanhngoc34
30th-May-2013, 09:40
Vui lòng sử dụng loại tiền tệ thanh toán quốc tế chứ đừng chơi tiền bản địa nha :mad:
Nhìn CPC mà học hỏi đi nha cưng :D

Theo tỷ giá hiện hành DKK 1.000 tương đương USD 170 thôi --> Anh sexsi sẽ đóng góp khoảng DKK 5.783 :)>-

dstung
30th-May-2013, 09:44
nhanh thật, mới đây nhìn qua nhìn lại đã 10 năm rồi ...

Chinh ui, bác Quát camapsaigon hồi đó chạy Phantom 200, có mỗi Saber chạy Daystars thôi.

Nhìn ai hồi đó cũng thanh niên trai tráng, haha giờ thì béo ú béo ị ra hết rồi.

Làm sao cho lần kỉ niệm 10 năm này đáng nhớ đối với tất cả ACE và mọi người, cố gắng thông tin và mời đa số ACE thời kì đầu (mà lâu nay do bận việc hoặc lý do khách quan không còn vi vu cùng ACE) tham gia cho xôm tụ.

DP167
30th-May-2013, 10:16
Uhm, có tài trợ cho thành viên ở xa không? He he, ACE trong đó cứ bàn đi rồi em xin visa vô đó! vậy mà 10 năm rồi đó!

Em còn nhớ ngày một ngày cuối tuần, em PM cho Chinh vì thấy chuyến đi madagui của nhóm MTSG, hôm đó em không có chìa khóa vô nhà lấy đồ đi chơi, bèn bẻ song cửa sổ chui vô xách ba lô lên đường. Cúm Gà còn nhớ là chạy con Su Sport chở chị về lấy đồ không? Hôm đó lần đầu tiên em được tham gia cùng Blue, Chinh, Cúm gà, anh Khome và Khome', anh Kasanova, Anh Saber, Nice và Titmui. Chuyến đi này là khởi đầu cho 1 đứa đâm đầu vào moto, hic. Cảm giác lúc đó rất là Yomost.

Còn nhiều những chuyến đi mà em để dành để kể cho con em. Mới đó đã 10 năm. Em không tham gia ngay từ đầu, nửa năm sau em mới bon chen với đời nhưng lúc nào cũng nhớ tới những anh chị em của thủa ban đầu ấy!

Blue đâu rồi, văn hay chữ tốt viết lại chặng đường 10 năm đi em!

tank.rover
30th-May-2013, 10:59
Mịa, hãy nghĩ đến Acemtsg chi nhành Hà Nội đi các anh.
Chú ý: Văn phòng Hà Nội mới thành lập nên gặp nhiều khó khăn về công tác phí. Đề nghị đưa khoản vé khứ hồi HAN-SGN vào 1 phần chi phí tổ chức lễ kỷ niệm :)) hé hé hé

Sexsi
30th-May-2013, 13:26
Mịa, hãy nghĩ đến Acemtsg chi nhành Hà Nội đi các anh.
Chú ý: Văn phòng Hà Nội mới thành lập nên gặp nhiều khó khăn về công tác phí. Đề nghị đưa khoản vé khứ hồi HAN-SGN vào 1 phần chi phí tổ chức lễ kỷ niệm :)) hé hé hé

@Tuấn Tank: từ ngày về Nha Trang mở chi nhánh đến giờ, mọi chi phí ra vô SG anh đều tự lo hết. Em cứ nghiên cứu cách nào để vặt lông mấy bạn ngoài đó để tự kiếm chi phí nhé (anh toàn làm thế với mấy chú ở Nha trang)

Em đòi hỏi zị thì anh em khó xử lắm đấy!

DP167
30th-May-2013, 14:22
@Tuấn Tank: bữa nào tụ ACE chi nhánh HN đi cà phê đi, đông đông rồi đó: có chị, có Tank, Minh Honet nữa, còn ai thì giơ tay lên!

VuVo
30th-May-2013, 14:53
@Tuấn Tank: từ ngày về Nha Trang mở chi nhánh đến giờ, mọi chi phí ra vô SG anh đều tự lo hết. Em cứ nghiên cứu cách nào để vặt lông mấy bạn ngoài đó để tự kiếm chi phí nhé (anh toàn làm thế với mấy chú ở Nha trang)

Em đòi hỏi zị thì anh em khó xử lắm đấy!

Anh nói vậy sao em dám ra Nha Trang chơi nữa. Hèn j lần nào đi về cũng thấy thiếu vài cọng :))

Thân giò
31st-May-2013, 11:24
@Tuấn Tank: bữa nào tụ ACE chi nhánh HN đi cà phê đi, đông đông rồi đó: có chị, có Tank, Minh Honet nữa, còn ai thì giơ tay lên!
Hình như đã từng gặp chị bên anh Tiến Thảo, lúc đó chị đang tút lại con NSR hay TZM gì đó để xuyên Việt phải không

DP167
31st-May-2013, 15:47
Hình như đã từng gặp chị bên anh Tiến Thảo, lúc đó chị đang tút lại con NSR hay TZM gì đó để xuyên Việt phải không

Ừa, TZM đó! Cũng không còn gặp anh Thảo nữa rồi! Hẹn 10 năm ACE MTSG ôn lại chuyện cũ!

tank.rover
4th-June-2013, 23:47
Bà chị Madam Phương drop số phone pm em nhá. bữa nào mình cover Hanoi Office
Từ dạo ra HN đến giờ gặp bác Minh Hôi nách đúng có 1 lần năm 2009, đến giờ lâu quá, có khi chả nhớ mùi hôi lách nó dư xế lào :D

tank.rover
4th-June-2013, 23:54
Anh Sexsi quần xì thương mến.
chỗ mần ăn, anh né ga đặng tui kiếm dzé nheng.
Mé, đừng phá nhen.[-O<

thaihoa777
5th-June-2013, 08:20
Bà chị Madam Phương drop số phone pm em nhá. bữa nào mình cover Hanoi Office
Từ dạo ra HN đến giờ gặp bác Minh Hôi nách đúng có 1 lần năm 2009, đến giờ lâu quá, có khi chả nhớ mùi hôi lách nó dư xế lào :D

Tội thằng nhỏ cứ gặp Minh là chui vào nách hửi mùi hôi k hà :o

CB1
5th-June-2013, 08:58
nhanh thật, mới đây nhìn qua nhìn lại đã 10 năm rồi ...

Chinh ui, bác Quát camapsaigon hồi đó chạy Phantom 200, có mỗi Saber chạy Daystars thôi.

Nhìn ai hồi đó cũng thanh niên trai tráng, haha giờ thì béo ú béo ị ra hết rồi.

Làm sao cho lần kỉ niệm 10 năm này đáng nhớ đối với tất cả ACE và mọi người, cố gắng thông tin và mời đa số ACE thời kì đầu (mà lâu nay do bận việc hoặc lý do khách quan không còn vi vu cùng ACE) tham gia cho xôm tụ.

Đã là ACE thì không cần mời đâu bác DStung, có phải khách đâu mà mời. Nhắn tin, gọi điện rủ rê là OK rồi. Ai VIP quá thì nghỉ ngơi ở nhà cho khỏe.

tank.rover
5th-June-2013, 21:48
Tội thằng nhỏ cứ gặp Minh là chui vào nách hửi mùi hôi k hà :o

Ếh Bãi, giỡn đa Bãi?
Má ... vậy chứ Bãi có chui vô nách Dziệt Xờm bao giờ chưa mà Bãi dám kết lựng là Dziệt Xờm hôi nách?

Đã là ACE thì không cần mời đâu bác DStung, có phải khách đâu mà mời. Nhắn tin, gọi điện rủ rê là OK rồi. Ai VIP quá thì nghỉ ngơi ở nhà cho khỏe.

Cái nút like nó nằm đâu anh Danh?

thaihoa777
6th-June-2013, 08:35
Ếh Bãi, giỡn đa Bãi?
Má ... vậy chứ Bãi có chui vô nách Dziệt Xờm bao giờ chưa mà Bãi dám kết lựng là Dziệt Xờm hôi nách?

Ê cu seo chơi trò ném đá dấu tay vậy cà

dstung
6th-June-2013, 09:47
Gọi là mời cho nó xôm ấy mà CB1, tức là nhắn tin hay gọi điện thông báo thôi, vì nhiều người đâu có biết có vụ này, chứ còn mà thiệp mời nữa ah, ẹc.

Thằng cu Tăng béo ú like like cái giề, quéc