+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 Cuối
    Thanks
    6

CF650 Mô tô giá rẻ của China.

Trông kiểu dáng cũng hầm hồ phết nhỉ. Xe cũng tương đương mấy chiếc Naked hạng trung như Honda Super Four, Kawasaki ER650. Điểm ấn tượng là đèn xenon cả cos lẫn pha, phun xăng EFI của Bosch và giá chỉ có 6.600$. Xe đang có mặt ở showroom Motorrock. Bác nào đi review cái xem sao nhề?

Không biết có bác nào chê cái thương hiệu xe China của em nó không nhỉ? Xem hình ở bên biker thì thấy nhiều người rẻ rúng em nó lắm (mặc dù chưa thấy ai đã chạy thử để review xác thực toàn chém qua bàn phím thôi). Mềnh mà ở SG thì 100% phải lượn qua test thử xem có quất được em nó về nhà không.

À mà em cũng định cưỡi em nó chạy max speed 100 cây chuối/ giờ thôi

Thanks
    2
    Em cũng chưa có cơ hội chạy thử, nhin về kiểu dáng + cc thì thấy hợp lý cho mức giá đó. Bà con thì ghét tàu khựa, nhất là ghét những mẫu xe copy.đây cũng là điều dễ hiểu. Quan điểm của em thì tiền của ai người nấy xài, miễn bình luận.

3. Các thành viên dưới đây cảm ơn Thân giò về bài viết hữu ích:

lwr

Thanks
    6
    chuẩn rồi. Bác ở SG không? Qua test thử bác ơi

Thanks
    1.717
    Cho anh xin đi Ngọc. Em ráng gom lúa làm con Hornet 600 2007~08 cho lành. Con này chạy xong bán rẻ cũng khó nữa.

Biker có vài topic của nó. Là người tiêu dùng mua va chạy trải nghiệm đó. Ko phải múa bàn phím đâu nhé.

Thanks
    543
    Nhật lùn cho sữa đậu lành em oi, mấy cô gái Trung hoa sợ là căng đó em ah

Thanks
    102
    Cái j cũng có cái giá của nó hết nha

Thanks
    2
    thử là sao bác, xe của ng ta sao mà thử. Bác Ngọc từng đi 919 thì sao mà đi em này được.

Thanks
    6
    Sau 1 vài năm đi xe thì em nghiệm ra là chỉ có test thực tế cảm giác của mình mới biết xe tốt hay không (Xe Nhật thì rõ là tốt rồi khỏi đãi cát tìm vàng chi cho mệt). Xe Trung quốc, Hàn hay bị quan niệm cái máy không bền, thép chế tạo không tốt nhưng em thấy điện, khung sườn, vỏ, bạc đạn, phanh còn quan trọng hơn. Nói gì thì nói đã qua thời kỳ có thể đi xe không giấy lượn ầm ầm ngoài đường (như em hồi trước), lại còn càng ngày càng bị hạn chế tốc độ xe 2 bánh nữa chứ (đường cao tốc chỉ dành cho ô tô); thế nên bỏ vài trăm triệu cho 1 cái xe 2 bánh đầy đủ giấy tờ thì xót, có chạy được mấy đâu. Tầm trăm triệu thì chấp nhận được (thấy vẫn nhiều).

Em mà test cái xe này thì sẽ test kỹ khung sườn, phanh. Xong mua về độ bánh sau 180, độ thêm linh tinh bên ngoài chẳng đáng bao tiền là đẹp mê li ấy chứ

Thanks
    6
    Mà em ủng hộ xe giá rẻ vì em đang chạy 1 con Dream Tàu tuổi đời 10 năm rùi, xe công ty bạ ai nấy chạy nửa năm thay nhớt 1 lần. Vầy mà em quất Biên Hòa - Dầu Giây hàng ngày 80-90km/h chả khác gì Dream Việt. Xe máy vẫn nguyên chưa bung gì nhé. Bình xăng con Keihin và điện đóm chuẩn, đúng như người ta nói hư xe 1 là xăng 2 là điện. 2 cái đó tốt thì xe Trung quốc cũng không biết bao giờ cái xe mới hư được nếu mà cứ chạy bình thường không phá.

Xe Hàn xẻng Daewoo cũng thế ạ, em bảo dưỡng tốt chả biết 10 năm nữa có trục trặc nổi cái gì không. Mà rõ là giá bằng 1 nửa so với xe Nhật. Em thì thấy đồ Đức mới thực sự đẳng cấp đáng để bỏ nhiều tiền mà sở hữu

Thanks
    224
    Nguoi Troi ma noi the thi quat ngay mot e gai TQ nay ma ve hanh ha xem no co trau bo nhu e Wave Tau doi dau??? kia ko. Neu te qua thi ban lai coi nhu lo tien hoc phi.

Thanks
    543
    Hí hí hí đồ Đức, a có 2 chiếc

Thanks
    711
    [QUOTE=phambienngoc;2069]Mà em ủng hộ xe giá rẻ vì em đang chạy 1 con Dream Tàu tuổi đời 10 năm rùi, xe công ty bạ ai nấy chạy nửa năm thay nhớt 1 lần. Vầy mà em quất Biên Hòa - Dầu Giây hàng ngày 80-90km/h chả khác gì Dream Việt. Xe máy vẫn nguyên chưa bung gì nhé. Bình xăng con Keihin và điện đóm chuẩn, đúng như người ta nói hư xe 1 là xăng 2 là điện. 2 cái đó tốt thì xe Trung quốc cũng không biết bao giờ cái xe mới hư được nếu mà cứ chạy bình thường không phá.
    /QUOTE]

Sao Người trời lăng xê hàng tàu dữ dậy? Future đời đầu của mình xài hơn 10 năm cũng phải đại tu đôi bận rồi nè.

Thanks
    543
    Tóm lại CF650, sắp có 1 CF650
    Chúc mừng, chưc mừng thằng em,
    Đều là nhứng ngừoi chơi motua lâu năm, ko phải newbie, e thích gì thì chơi đó.
    Ngắn gọn là thích là chích, ô kế

Thanks
    267
    Ủng hộ CF650 cho PBN đi ACE ơi! vì người ta có câu:

Chưa đi chưa biết đồ sơn
    Đi rồi mới biết khủng hơn đồ nhà

Nhớ cho anh mượn chạy vài vòng để dợt le với CSGT nhen PBN!!!

Thanks
    2
    tiền nào của nấy, nói chung là vậy bác PBN ơi. thấy cái nào hợp với mình thì múc thôi. em cũng làm 1 em Benelli made in China đây, 4 bánh cũng đi con Kia, nhưng nói chung là đến giờ vẫn hài lòng. Với tầm tiền ấy, đòi hỏi thế là đc. Năng lực em có hạn thì ko thể đòi hỏi 1 em vừa chân dài, trình độ mà lại skill tốt.