+ Trả lời chủ đề
Trang 9/16 Đầu ... 7891011 ... Cuối
    Thanks
    224
    Quote Nguyên văn bởi VietHorse Xem bài viết
    Chán cái thế sự này quá, ai cần tìm lên núi nha bà con!

Đã trót cái vụ quốc tế rồi thì ta rửa xe ngoài biên giới nha. Quả này sẽ rửa ở Cam hoặc Thái. ACE lo sắp xếp nhé.
    Còn cái comment của nick gì trên kia thì thoai kệ họ, chắc họ chưa đọc bài viết và không hiểu chuyện mấy cái cha báo chí đẩu đâu cóp rồi viết bài tùm lum. Khi nào mình viết thì mình mới chịu trách nhiệm. Nhé.
    Shut up, and RIDE!!
    Moa oi, khoe đôi giày mới mua khéo nhỉ. Rửa ráy gì chưa Ngựa oi?

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn TigerGT về bài viết hữu ích:

Thanks
    2
    Chào bác VietHorse, cùng anh em diễn đàn ACE MTSG. Em mãi HN thậm chí cũng chưa biết "ACE MTSG" nghĩa là gì, nhưng em có 1 vấn đề cần tham khảo nên xin phép sủi bọt 1 tý ạ.

Hiện tại thì em cũng mới kiếm đc xác 1 bé GL400 đàn em chiếc CX 650 của bác VietHorse, cơ bản là em thích Motor Guzzi nhưng tài chính có hạn nên mừng húm khi phát hiện ra CX series của Honda.
    Vấn đề hiện tại của em là cái cần số, cái nguyên bản của nó thì nhìn buồn cười ko tả được, em muốn chế lại nó như bác VietHorse đã làm nhưng ảnh bác post ko chi tiết về nó lắm. Thứ nữa em ko rành cơ khí nên có nhìn cũng chưa chắc biết nó hoạt động ra sao.

Rất mong bác VietHorse mô tả chi tiết hơn về bộ phận này: cần những chi tiết gì, hoạt động ra sao... đại khái nếu có hướng dẫn làm luôn thì tốt quá, để em hoàn thành bé GL của em.

Em xin cám ơn

4. Các thành viên dưới đây cảm ơn saubapcai về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Thanked 4.375 Times in 1.345 Posts
    Quote Nguyên văn bởi TigerGT Xem bài viết
    Moa oi, khoe đôi giày mới mua khéo nhỉ. Rửa ráy gì chưa Ngựa oi?
    Giày còn sạch lắm anh. Hehe.

Quote Nguyên văn bởi saubapcai Xem bài viết
    Chào bác VietHorse, cùng anh em diễn đàn ACE MTSG. Em mãi HN thậm chí cũng chưa biết "ACE MTSG" nghĩa là gì, nhưng em có 1 vấn đề cần tham khảo nên xin phép sủi bọt 1 tý ạ.

Hiện tại thì em cũng mới kiếm đc xác 1 bé GL400 đàn em chiếc CX 650 của bác VietHorse, cơ bản là em thích Motor Guzzi nhưng tài chính có hạn nên mừng húm khi phát hiện ra CX series của Honda.
    Vấn đề hiện tại của em là cái cần số, cái nguyên bản của nó thì nhìn buồn cười ko tả được, em muốn chế lại nó như bác VietHorse đã làm nhưng ảnh bác post ko chi tiết về nó lắm. Thứ nữa em ko rành cơ khí nên có nhìn cũng chưa chắc biết nó hoạt động ra sao.

Rất mong bác VietHorse mô tả chi tiết hơn về bộ phận này: cần những chi tiết gì, hoạt động ra sao... đại khái nếu có hướng dẫn làm luôn thì tốt quá, để em hoàn thành bé GL của em.

Em xin cám ơn
    Chào bạn. Mình đang không ở nhà, khi nào về có thời gian mình sẽ chụp lại chi tiết cho bạn xem.
    Về cơ bản thì cơ cấu tay đòn sang số của CX hơi bị "kỳ cục", vừa thiệt về lực mà lại thiệt cả về đường đi. Hehe. Mình cũng không chế độ gì chỗ đó. Chỉ yêu cầu cơ khí người ta đưa cái chân số về phía sau đâu tầm gần 20cm gì đó để bàn chân mình đặt vừa đúng kiểu cafe racer chứ không phải Cruiser. Còn cái "gác chân" thì là đồ CNC chế sẵn, có bán ngoài thị trường.
    Chỉ chú ý một điều là vì nó vừa thiệt về lực lại thiệt cả đường đi nên tay đòn cuối cùng (cái lever) mình phải làm nó dài dài một chút, để khi giày mình móc lên hoặc đạp xuống thì nó không bị trượt.
    Welcome to Viethorse.com

Bạn gửi mail đến [email protected] nếu cần trợ giúp từ diễn đàn

Thanks
    2
    Hay qúa, em ở nhà hóng tin bác

7. Các thành viên dưới đây cảm ơn saubapcai về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Mình cũng sẽ post một số hình Honda CX độ của khoai tây lên để các bạn cùng tham khảo. Người ta có nhiều ý tưởng hay lắm.
    Welcome to Viethorse.com

Thanks
    6
    Em vừa "ngâm cứu kỹ" toàn bộ quá trình của Mr. viethorse

Đến đoạn lôi ra chạy thử 7km thì em cũng thấy sướng cứ như xe của mình ấy hehe. Cách đây 5-6 tháng đọc thì khác, bây giờ thì em cũng đang tự độ xe theo ý mình thì cảm thấy rất hiểu những cái sướng, cái sốt ruột bứt rứt của Mr. Viethorse trong quá trình làm xe. Làm sao để xe độ như ý về hình dáng kèm theo phải cân bằng động lực, ổn định thì phải kết hợp được 2 yếu tố hiểu biết cơ bản về cơ khí và kinh nghiệm ôm tay lái. Mr.Viethorse làm 1 lần ăn ngay là quá giỏi.

Còn địt mẹ cái thằng vachmat (em xin lỗi chửi cho đỡ bực). Cái loại đéo làm được gì, đéo có tiền để làm - thấy người ta có thì ghen tức, còn đòi "vạch mặt" người ta?? vạch cái đéo gì, để làm l gì?? Đúng là cái loại đéo ra gì ngay từ động cơ rồi. Chó cứ sủa, người vẫn cứ đi.

Mr. viethorse để lại cho em nguyên bộ cặp phuộc, bàn thờ, đĩa phanh của CX650 nhé. Đang buồn lòng vì đi tiện cái đĩa thắng mới cho VRX mà chỗ anh khanh919 cũng bó tay không làm được. Em đang có vỏ 140/70-17 dành cho bánh trước đây còn 90%, anh có lấy lắp vào không?

10. Các thành viên dưới đây cảm ơn phambienngoc về bài viết hữu ích:

Thanks
    135
    Quote Nguyên văn bởi VietHorse Xem bài viết
    Thôi, vậy làm con này cho tiện dụng:

Khỏa thân bảo vệ môi trường nè...

12. Các thành viên dưới đây cảm ơn chim re quat về bài viết hữu ích:

lwr

Thanks
    1.861
    Quote Nguyên văn bởi phambienngoc Xem bài viết
    Em vừa "ngâm cứu kỹ" toàn bộ quá trình của Mr. viethorse

Đến đoạn lôi ra chạy thử 7km thì em cũng thấy sướng cứ như xe của mình ấy hehe. Cách đây 5-6 tháng đọc thì khác, bây giờ thì em cũng đang tự độ xe theo ý mình thì cảm thấy rất hiểu những cái sướng, cái sốt ruột bứt rứt của Mr. Viethorse trong quá trình làm xe. Làm sao để xe độ như ý về hình dáng kèm theo phải cân bằng động lực, ổn định thì phải kết hợp được 2 yếu tố hiểu biết cơ bản về cơ khí và kinh nghiệm ôm tay lái. Mr.Viethorse làm 1 lần ăn ngay là quá giỏi.

Còn địt mẹ cái thằng vachmat (em xin lỗi chửi cho đỡ bực). Cái loại đéo làm được gì, đéo có tiền để làm - thấy người ta có thì ghen tức, còn đòi "vạch mặt" người ta?? vạch cái đéo gì, để làm l gì?? Đúng là cái loại đéo ra gì ngay từ động cơ rồi. Chó cứ sủa, người vẫn cứ đi.

Mr. viethorse để lại cho em nguyên bộ cặp phuộc, bàn thờ, đĩa phanh của CX650 nhé. Đang buồn lòng vì đi tiện cái đĩa thắng mới cho VRX mà chỗ anh khanh919 cũng bó tay không làm được. Em đang có vỏ 140/70-17 dành cho bánh trước đây còn 90%, anh có lấy lắp vào không?
    Thợ ở tiệm người ta làm đó phambienngoc ơi.
    Mấy đồ cũ của xe để mình hỏi xem bên tiệm các anh còn giữ không, nếu có thì mình hỏi để bienngoc qua lấy. Vỏ trước chắc ko cần đâu, vỏ của tớ còn xài ok.
    Welcome to Viethorse.com

Thanks
    1.717
    Cu phambienngoc tính làm 1 con giống hình Hammer đó hả? Ghê vậy?

Thanks
    26
    Quote Nguyên văn bởi vachmat Xem bài viết
    Bạn Viethorse ơi, sao mấy tấm hình bạn chụp trước tiệm TTK Custom mà bạn dấu bảng hiệu đi chi vậy? Đằng nào thì cũng là đem xe ra xưởng cho người ta làm dùm chứ bạn có rờ vô được con ốc nào đâu. Lấy le trên báo được rồi, diễn đàn là chỗ anh em chơi với nhau cứ nói toẹt ra là đem đi làm chỗ nào đi để người khác còn tham khảo mà đến đó độ.

Trái đất nó nhỏ xíu ah, xưởng TTK đó cũng nổi tiếng đó giờ từ chiếc Harley Conqueror, bạn chém gió với phóng viên rồi lên forum post này nọ bạn nghĩ cộng đồng biker toàn con nít ah?

Nè để nhắc cho nhớ hen, cái phuộc sau bạn lụm ở đâu quăng qua bên đó rồi để người ta tự mò mẫm tính cách gắn vô, cái bản autocad của bạn thì vứt ra cho thằng sinh viên năm 1 nó vẽ còn được, nói chung là chả có giá trị gì.

Ah mà mình nhớ là chiếc CX này nó lòng vòng ở VN từ hồi xa lắc lơ rồi chứ có phải hàng Mẽo về đâu? Có cần mình nhắc cho bạn nhớ gốc gác của nó luôn ko?
    lâu không vào xem. giờ vào đọc thấy bác này khiếp quá.
    bạn có biết ở việt nam không cho phép những tiệm độ xe thay đổi hình dáng xe. có tiệm phải dính đến pháp luật rồi. nên bác chủ xe che đi những gì có thể gây ảnh hưởng đến việc làm ăn của tiệm.chứ không phải vì lấy le cho bản thân mà che đi.
    và nhất là câu (Ah mà mình nhớ là chiếc CX này nó lòng vòng ở VN từ hồi xa lắc lơ rồi chứ có phải hàng Mẽo về đâu? Có cần mình nhắc cho bạn nhớ gốc gác của nó luôn ko? )...mới thấy câu : chỉ người trong chăn mới biết chăn có rận. GIỜ ĐI KIỂM TRA TRÍ NHỚ SỚM CÒN KỊP ĐÓ BÁC.

16. Các thành viên dưới đây cảm ơn ninja113 về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Chắc 1-2 năm nữa sẽ lên ma-két cho dự án này:

Welcome to Viethorse.com

18. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.717
    Đẹp quá Viethorse ui.

20. Các thành viên dưới đây cảm ơn CB1 về bài viết hữu ích:

lwr

Thanks
    102
    Lấy con Dad hay chali độ con này dc nè

22. Các thành viên dưới đây cảm ơn thaihoa777 về bài viết hữu ích:

Thanks
    543
    Ngựa cho 1 chút history về cafe racer dê, ko thích tra google vì đang trong topic này mừ

Thanks
    26
    Quote Nguyên văn bởi onlyspeed Xem bài viết
    Ngựa cho 1 chút history về cafe racer dê, ko thích tra google vì đang trong topic này mừ
    mình nhớ là có đọc bài viết của bác Tú khomer viết về tại sao có sự ra đời cafe race.
    không biết bác Tú có vào diễn đàn này không. viết lại anh em xem đi nào.

Từ khóa (Tag) của chủ đề này