Threaded View

Thanks
    1.861
    Thanked 4.375 Times in 1.345 Posts
    4:15PM, có lẽ là lần đổ xăng cuối cùng trong ngày:

Trời bắt đầu trở lạnh. Mía, mình đek chuẩn bị cho thời tiết kiểu này khi ở Texas.

Đường về có một đoạn dài dọc theo bờ một con sông nhỏ. Cảnh thật đẹp và thanh bình. Tuy nhiên trời đã hơi tối và cây cối hai bên nhiều nên khó chụp hình.
    Có vẻ như nước sông càng làm cho không khí lạnh thêm. Mặc full leather và giày mũ đầy đủ mà vẫn thấy từng đợt gió lạnh luồn vào từng khe hở. Tự nhiên cảm thấy bộ quần áo, mũ giày và găng tay cái nào cũng rộng quá!
    Cuối cùng cái mình không mong muốn là Highway cũng đến. Lên tới Hwy, trời đã sâm sẩm tối và nhiệt độ cũng thấp hơn. Nằm rạp mình xuống những mong cái kính gió bé tẹo kia che được nhiêu gió tốt bấy nhiêu. Nằm vậy chẳng được bao lâu, cứ quất gần trăm mph mà nằm xuống hoài thế cùng lắm chỉ được 10-15' liên tục là chán lăn, mỏi lưng và đầu gối, lại phải ngóc lên hứng từng đợt gió lạnh cắt da cắt thịt.

Tới chừng lạnh quá ra hiệu cho mọi người dừng lại chút. Mấy bác GS nhà ta mặc đồ có liner chống lạnh, lại thêm cả quả heated grips nên ăn đứt con sport ghẻ của mình. Dừng lại chụp người ta chuẩn bị Halloween và nhảy nhót lung tung tí cho nóng người:

Cuối cùng thì cũng tới chỗ ăn tối. Rudy's. Đến đây mới biết mình thực sự sống sót:

Địa điểm ăn tối lý tưởng. Đồ ăn ngon, không khí quán ấm cúng. May mà tới sớm chút chứ chỉ sau tầm hơn 15' là phải xếp hàng dài sau cả hai chục người:

"Ăn xong thì tự dọn nhé, mẹ mày không có ở đây mà dọn cho mày đâu". Quán có biển dặn thế đấy:

Còn một anh bạn ở phía Bắc thì khen Rudys' và không quên quảng cáo về những cung đường mình sẽ đi tiếp sau đó:

Mine - really great BBQ - BBQ ở đây được chế biến một cách đặc biệt nhé. Miếng thịt không được làm chín bằng lửa mà làm chín bằng khói nóng. Nghĩa là miếng thịt không đặt ngay trên ngọn lửa, mà đặt bên cạnh, có hệ thống chuyển hướng khói bốc lên từ củi thổi ngang qua vào miếng thịt và làm chín nó.
    Thêm một điều đặc biệt nữa là tùy theo từng yêu cầu của khách hàng, mỗi loại BBQ có một mùi khác nhau. Các mùi này không phải do gia vị mà là do loại củi khác nhau được sử dụng để đốt! Chẳng thế mà khi nhắc tới Rudy's thì mấy anh bạn của mình ở nơi khác cũng đều biết cả.

Mọi người đều tập trung chiến đấu, sau một ngày dài trên đường:

Ra khỏi Rudy's, trời rét như cắt. Đồng hồ trên GS chỉ 50 độ F (10 độ C) Cũng may từ Rudy's về tới nhà Rusty không xa lắm, chỉ khoảng tầm 2-3 miles gì đó thôi, chứ nếu tầm chục miles thì chắc mình phải tính đường khác quá!
    Về tới nhà, tắm rửa xong cả hội ngồi chitchat tới tận quá nửa đêm. Thật là nhiều chuyện để nói sau một chuyến đi khá thú vị, mặc dù các bạn GS ai cũng kêu mệt và mỏi.
    Tổng cộng 440miles (~710km) trong ngày thứ bảy. Đêm đó ngủ ngon và say như một khúc gỗ.(còn tiếp...)
    Welcome to Viethorse.com

Bạn gửi mail đến [email protected] nếu cần trợ giúp từ diễn đàn

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Từ khóa (Tag) của chủ đề này