Threaded View

Thanks
    138

SG-Bokor đi về trong ngày

Chuẩn bị cho chuyến đi dài ngày vào cuối tháng 11 này, ak47 đã tranh thủ ngày cuối tuần phi qua Cam để dợt xe. Vì quota đã dành cho chuyến đi dài nên phải ép thời gian để đi trong ngày.
    Lịch trình dự kiến:
    5h00-10h00: SG-PP, 280Km
    10h00-11h00: Rest
    11h00-13h00: PP-Bokor, 150Km
    13h-14h: twisty road and rest, 32kmx2
    14h-16h: Bokor-PP, 150Km
    16h-21h: PP-SG, 280Km
    Là người lên lịch, bản thân mình còn thấy ớn. Đúng như a Viethorse nói, ko ái ỉa chi cả.
    4h sáng thức dậy chuẩn bị lên taxi phi ra xe bus.
    Lên tới Mộc Bài thì hỡi ôi, 1 đống passport của cái đoàn nào nó để chần dần rồi, nhà xe báo phải 1 tiếng nữa may ra mới xong. Cuối cũng cũng mất gần 1,5h mới khởi hành tiếp đi PP.
    Đến PP khoảng 11h15, một lúc sau biker Cam, anh Bora cũng đến. Lên đồ và lên đường thôi. Lấy cái gopro ra chuẩn bị lắp vào thì hỡi ôi, pin không còn. Đêm qua đã full charge rồi mà. Chuối tập 1, chắc là cấn cái nút nguồn khi để trong balo rồi. Anh Bora trấn an liền, tôi có cái máy quay Tầu, để tôi quay cho nhưng mà đến chân đèo tôi mới lắp. Mình nghĩ vậy cũng được. (Bài học của mình là full charge gopro xong là tháo pin ra khỏi máy mới cất vô giỏ).
    Hai ae dự định sẽ bơm thẳng lên đỉnh rồi mới ăn cơm. Được nữa đường, 2 ae vào cây xăng làm nhẹ cái bánh ngọt với lon Bacchus.

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn ak47 về bài viết hữu ích: