+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 Cuối
    Thanks
    138

SG-Bokor đi về trong ngày

Chuẩn bị cho chuyến đi dài ngày vào cuối tháng 11 này, ak47 đã tranh thủ ngày cuối tuần phi qua Cam để dợt xe. Vì quota đã dành cho chuyến đi dài nên phải ép thời gian để đi trong ngày.
    Lịch trình dự kiến:
    5h00-10h00: SG-PP, 280Km
    10h00-11h00: Rest
    11h00-13h00: PP-Bokor, 150Km
    13h-14h: twisty road and rest, 32kmx2
    14h-16h: Bokor-PP, 150Km
    16h-21h: PP-SG, 280Km
    Là người lên lịch, bản thân mình còn thấy ớn. Đúng như a Viethorse nói, ko ái ỉa chi cả.
    4h sáng thức dậy chuẩn bị lên taxi phi ra xe bus.
    Lên tới Mộc Bài thì hỡi ôi, 1 đống passport của cái đoàn nào nó để chần dần rồi, nhà xe báo phải 1 tiếng nữa may ra mới xong. Cuối cũng cũng mất gần 1,5h mới khởi hành tiếp đi PP.
    Đến PP khoảng 11h15, một lúc sau biker Cam, anh Bora cũng đến. Lên đồ và lên đường thôi. Lấy cái gopro ra chuẩn bị lắp vào thì hỡi ôi, pin không còn. Đêm qua đã full charge rồi mà. Chuối tập 1, chắc là cấn cái nút nguồn khi để trong balo rồi. Anh Bora trấn an liền, tôi có cái máy quay Tầu, để tôi quay cho nhưng mà đến chân đèo tôi mới lắp. Mình nghĩ vậy cũng được. (Bài học của mình là full charge gopro xong là tháo pin ra khỏi máy mới cất vô giỏ).
    Hai ae dự định sẽ bơm thẳng lên đỉnh rồi mới ăn cơm. Được nữa đường, 2 ae vào cây xăng làm nhẹ cái bánh ngọt với lon Bacchus.

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn ak47 về bài viết hữu ích:

Thanks
    138
    Sau khi rời khỏi cây xăng, từ đây cho đến chân đèo đường tốt và ít xe, 2 ae bơm đều 130-140.
    Đến chân đèo thì dừng đổ xăng. Vừa ra khỏi chổ đổ xăng, Bora liền làm nóng vỏ, mình cũng làm theo. ZX14r mà ảnh lật gọn bưng. Đè qua đè lại cho tới cổng mua vé. Đang đợi mua vé, mình nói ảnh tới chổ cái bảng dừng lại cho mình làm vài pô mà có cái rề phọt. Có lẽ với người đi Bokor lần đầu như mình thì còn mới mẻ chứ Bora thì như cơm bữa rồi. Đây có thể gọi là cái track cho ảnh dợt. Do đó, ảnh ọt không được nhiều.

Biker Cam, anh Bora với em ZX14R

Mình cũng oánh dấu phát
    Lần sửa cuối bởi ak47; 11th-November-2013 lúc 11:16

4. Các thành viên dưới đây cảm ơn ak47 về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Thanked 4.375 Times in 1.345 Posts
    Quá đáng! ACE chưa có ai có huấn luyện viên ngoại đâu đấy!
    Welcome to Viethorse.com

Bạn gửi mail đến [email protected] nếu cần trợ giúp từ diễn đàn

6. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    138
    Quote Nguyên văn bởi VietHorse Xem bài viết
    Quá đáng! ACE chưa có ai có huấn luyện viên ngoại đâu đấy!
    Suốt ngày hôm đó 2 ae chưa có thời gian bàn về cách chạy xe đâu anh. Ảnh chỉ hỏi, em chạy đèo chưa và dặn vô đèo đi số 2 thôi. E định bụng là lên đỉnh đèo ăn trưa sẽ nói nhiều.

Thanks
    138
    Chộp hình xong thì Bora lấy máy quay ra gắn gắn rồi bấm nút nguồn. Chuối tập 2, hết pin. Ảnh đã @#$%^.
    Thôi thì không có cờ líp cũng có ảnh. Hai ae lại nổ máy lên đường. Thấy cái cua trước mặt là hứng òi.
    Đường đèo ở đây tốt thiệt, láng o, không lang beng hắc lào như ở ta, lại vắng xe nữa. Thỉnh thoảng liếc đồng hồ cũng 70-80. Chả bù cho Gia Bắc, 50-60 là hết xí quách.
    Lật được một cơ số cái cua và 2-3 cái tay áo thì Bora ra hiệu tấp vào, mình nghĩ chắc dừng lại để chộp hềnh. Mình vọt lên thì thấy bánh sau xe Zx14 non non, nghĩ trong bụng chắc anh này xã lốp chạy đèo cho bám. Tới khi dừng lại thì Bora nói tôi mém bị quăng đít, xẹp lốp. Mình hỏi ảnh có máy bơm không, ảnh không có. Thôi rồi.

Thôi nghỉ chút rồi tính tiếp, biết sao giờ.

9. Các thành viên dưới đây cảm ơn ak47 về bài viết hữu ích:

Thanks
    138
    Kiểm tra cái vỏ coi tình hình đè nãy giờ ra sao.

Rồi ảnh ọt

Oánh dấu tiếp

11. Các thành viên dưới đây cảm ơn ak47 về bài viết hữu ích:

Thanks
    138
    Sau một hồi vẫy các loại xe để hỏi nhờ cái bơm mà không xe nào có, Bora quyết định lấy xe mình chạy xuống tìm thợ lên vá. Trong thời gian đó mình tiếp tục vẫy. Họ nhìn mình với ánh mắt thông cảm và tội nghiệp. Đang ngồi hóng thì nghe vang vang tiếng kiểu HD, bạch bạch. Mình đứng lên thì thấy 1 em VTX, Xe dừng lại và 1 ông tây. Ổng hỏi mày có sure xe này tubeless ko? Mình nói sure. Ổng xuống xem xong thì nói rằng mày có tìm được cái nail không, mình nói không thấy. Cái xe ZX14 đã nặng, xẹp lốp mà đậu dưới đất nữa. Mình mắm môi mắm lợi đẩy con lên để ổng kiểm tra, nặng kinh. I got it. Ổng qua xe VTX lấy ra cái túi. Trong túi có bộ đồ vá.
    Nó như vày đây.

Hai trái bom này nhỏ nhỏ mà thật lợi lại, đủ cho 1 bánh ngon lành. Có ai bik cái dạng này bán ở đâu không, chỉ em với.

13. Các thành viên dưới đây cảm ơn ak47 về bài viết hữu ích:

Thanks
    138
    Đang loay hoay với cáI bánh xe thì thấy Bora phi lên, bảo rằng thua, không có ai, đành đại chạy xuống thay vỏ. Mình nói ông Tây này có đồ vá,ảnh mừng dễ sợ. We are so lucky!
    Khi thấy ông Tây đang lúi cúi nhét vào không thành thạo lắm, mình có hỏi ổng đã dùng lần nào chưa. Ổng nói tao làm 1 lần bên Pháp.Rồi, hư 1 dây keo. Còn 1 dây cuối, mình cũng ngại vì ông còn đi nữa, lỡ ổng cán đinh thì sao. Nhưng nãy giờ thấy vỏ xe của ổng cũng còn ngon nên mình bạo miệng hỏi ổng là tao có thể dùng nốt cái còn lại không? Ổng nói sure. Rồi, let me try. Chọt vào lút dây rồi rút ra nhanh. Tạm dc rồi. Cho hai trái bom vô bánh xe nãy lên. Mừng dễ sợ. Xong đâu đó, mình và Bora cảm ơn ổng rối rít và không quên làm vài pô kỷ niệm. Ông Tây tiếp tục lên đường và không quên dặn nó có thể chưa kín đâu tranh thủ kiếm chổ vá lại đi trước khi nó hết hơi.

Ông ấy là thành viên của CBC.

15. Các thành viên dưới đây cảm ơn ak47 về bài viết hữu ích:

Thanks
    138
    Sau khi ông Tây đi rồi, 2 ae mới nhìn đồng hồ thì cũng gần 15h30, chạy lên đỉnh thì không có chổ vá. Mình hỏi ảnh, đây là ở đâu thì ảnh nói 1/3 đèo rồi. Đường lên tiếp cũng chỉ thế thôi, ngoài ra có 1 đoạn thẳng có thể chạy 13-14. Ảnh cũng ngại mình từ VN qua đây mà chạy chưa tới đỉnh Bokor. Suy nghĩ 1 hồi mình nói ảnh quay lại cho an toàn.
    Xuống đèo chạy thêm cũng 15 phút mới đến chổ có vá

Tại đây 2 ae ăn đỡ cái bánh ngọt với ly sữa, mình làm thêm gói mì tôm sống, hút xong điếu thuốc lại lên đường về PP.

Đến PP thu dọn đồ, ra xe taxi là 6h30. Lên taxi phi thẳng Bavet là 10h kém 15. Hên dễ sợ (10h đóng khẩu). Giờ này bà con mình đi đánh bài về đông quá chừng. Qua khỏi khẩu lại phi taxi về nhà. Đúng 12h có mặt ở nhà.
    Thực tế:
    5h00-11h30: SG-PP, 280Km
    11h30-11h45: Rest
    11h45-14h00: PP-Bokor, 150Km
    14h00-14h30: twisty road and rest, 32kmx2
    14h30-15h30: Fix wheel
    15h30-18h: Bokor-PP, 150Km
    16h30-24h: PP-SG, 280Km
    @Viethorse: đúng là không có lúc nào để ái ỉa hết đó anh. Tới lúc ra Taxi để đi Bavet lúc 6h30 em mới ái lần 1.
    Thks to: LWR, Bora đã nhiệt tình giúp đỡ em trong quá trình thực hiện trip này.
    Ps: đường đèo Bokor đẹp và tốt quá, hẹn một ngày không xa.

17. Các thành viên dưới đây cảm ơn ak47 về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Chà chà... Quyết tâm ghê quá vậy ta!!!
    Cuối tuần này sang để sát hạch chứ? Giám khảo book vé sang quá chừng kìa!

P/S: Cảm giác chạy em NCX này thế nào vậy AK ơi?
    Welcome to Viethorse.com

Thanks
    138
    Cuối tuần này em kẹt rồi anh ơi. Tuần sau thì có thể.
    Em có nhận xét nho nhỏ là: nhẹ, nhỏ, linh hoạt, tăng tốc cũng tốt nhưng vì cc là 700 nên đi chung với zx14 như vừa rồi phải múc redline hơi nhiều và đá số nhiều thì mới dính đích. Qua đoạn xấu thì, hihi, Ncx phi lên dẫn, khỏi né.
    Kính gió zin Ncx không che dc nhiều, chạy cỡ 14-15 là gió điếc tai .

20. Các thành viên dưới đây cảm ơn ak47 về bài viết hữu ích:

Thanks
    26
    Hehehe. chưa tính tới chuyện chờ kết quả của BGK. chỉ tính riêng phần bình chọn của khán giả thì chắc điểm kg quá 4 điểm.
    tốn nhiều obama và thời gian cho chuyến đi đèo 32x2 km.phá sức quá nha AK.

@. AK cho hỏi là xe zx bi cán đinh tặc hay cán đá mà bị thủng như vậy?vì đường thấy đẹp quá mà đinh và đá ở đâu ra?hay cán ở PP rồi lên đèo mới xì ....

22. Các thành viên dưới đây cảm ơn ninja113 về bài viết hữu ích:

Thanks
    138
    Đi đợt xe cho mềnh mà. Có thể tốn cái này mà đỡ tốn nhiều cái khác cũng nên chứ a?
    Theo phán đoán của 2 ae thì cái đinh này nó nằm sẵn trong vỏ rồi, với vị trí ôm cua nhiều mới cấn. Do đó, chạy đường trường ko sao, tới khi vô đèo đè 1 hồi nó mới quậy cái lỗ bự ra và từ từ xẹp. Làm sao mà trong cốp xe có bộ vá nhanh và mấy trái bom chứ giữa đèo thế nào thiệt là hẻo.

24. Các thành viên dưới đây cảm ơn ak47 về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.717
    Mua gấp bộ bơm vá đi AK47. Loại nhỏ gọn như Tuấn Gà, Hải Lion dùng ngon.

26. Các thành viên dưới đây cảm ơn CB1 về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Cuối tuần này BGK vẫn qua đánh giá tình trạng đường sá nhé.
    Welcome to Viethorse.com