+ Trả lời chủ đề
Trang 1/4 123 ... Cuối
    Thanks
    26

Cb1000 SF Big 1 Cafe Race Độ tại Gia...

Hi Ace.

người ta nói rãnh rỗi sẽ sinh nông nổi. thiệt là không sai tí nào. mình quá rãnh mà không sinh nông nỗi thì nguy hiểm quá.
    thế là phải bắt tay thực hiện ước mong được tự làm 1 con cafe theo ý thích và khả năng của mình.
    đúng ra là gần 2 năm trước em cx 650 này thành cafe rồi, nhưng vì ham tiền nên gã cho trai khác mất.

rồi dụ được 1 chú cũng muốn uốn cafe. cũng moi móc ra được em cx 650. thế là hắn được uốn cafe. còn mình ngồi nhìn hắn uốn 1 mình. rồi sau đó hắn dụ mình uốn lại cafe. thế là chỉ có 2 thằng dụ qua dụ lại. cho có đôi.

tiêu chí cafe được đặt ra.

1. chọn xe vẫn phải long lanh. ngọt ngào. vì mình thấy đa số AE chọn những xe rẻ,cũ quá. khi độ xong chạy không theo ý mình. thế là đua nhau bán.
    2. dáng xe khung sường phải có chất xưa 1 tí. CB750 là ok nhất. nhưng tìm khong thấy. chỉ thấy em CB1000 SF big 1.
    3. phân khối phải đủ sức đu theo mấy em đời mới trong những tour xa. chỉ có cb 1000SF là đáp ứng điều kiện này.

thế là mạo hiểm quyết định chọn em cb1000 sf. vì tìm trên Net chưa thấy em cb1000 nào độ cafe ưng ý cả.nếu chọn cb 1000 và độ theo mẫu của 750 thì lại khó hơn chon 750 độ giống các mẫu đẹp có sẵn.
    chơi luôn.........
    lên đường về cân thơ đón em.

Địa chỉ người bán là nhà này.

đến nơi hơi bị ngớp. alo .chủ xe nói không phải .... nhà em kế bên...móa....

rồi thì cũng xem mắt em nó.

đúng là gái cần thơ đẹp có tiếng

thế là móc hầu bao. thủ thỉ thì thầm với em nó rằng. về ở với anh đi cưng. em đẹp thế này mà thằng chủ xe nó cứ nhốt em trong phòng thế này thì tội nghiệp em quá.
    móa. chứ em nó đâu có biết là em nó sắp lên bàn đại phẫu đâu..............

còn tiếp......
    Lần sửa cuối bởi ninja113; 20th-November-2013 lúc 07:06

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn ninja113 về bài viết hữu ích:

Thanks
    135
    Chủ top viết vui ghê! Cafe tí tách chờ tiếp...

Thanks
    1.861
    Thanked 4.375 Times in 1.345 Posts
    Hay quá Hạnh ơi!
    Lúc đầu nhìn CB1K cũng cứ nghĩ nó tương tự như CB750 vậy, ai dè khác hẳn, nhất là trong vụ độ chế.
    Rất đồng tình về vụ sử dụng xe còn chất để bửa ra làm cafe. Có như vậy con cafe của mình sau này chế xong mới có thể vừa đẹp về hình thức, lại vừa ngon nghẻ về nội dung.
    Xe độ cho đẹp mà cứ sụt sùi này nọ thì chán lắm.
    Chưa thấy CB1 qua đây nhỉ. CB Big1 này CB1 ơi!!
    Welcome to Viethorse.com

Bạn gửi mail đến [email protected] nếu cần trợ giúp từ diễn đàn

5. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

CB1

Thanks
    26
    Hi.
    cafe của mình là cafe sữa . nên kg tí tách đâu chim re quat. nick này là Mem nào vậy ace ơi.

tiếp.....

sau khi làm các thủ tục cưới xin .nhưng giống mua vợ hơn.
    rồi chủ xe mời bữa trưa đặc sản cần thơ.lo ăn quên chụp hình đặc sản.

nghĩ ngơi 1 lúc thế là hấp em nó từ cần thơ về sài gòn...

về đến nhà tắm ăn xong là bắt tay vào tháo đồ món em nó liền trong đêm.nghe giống giả phẩu chui quá ta....hic

sáng hôm sau ngồi nhìn em nó thê thảm sau đêm tháo đồ món.rồi chợt nghĩ. hay là nên tạo thử hình cái đuôi cafe trước xem. có ra hồn không trước khi cắt . hối hận còn kịp. về zin còn kịp. thế là ra mua tốm mốt xốp. về làm thợ điêu khắc bất đắc dĩ....

móa xấu thì vẫn xấu..... nhưng nghĩ đến việc ráp lại zin chắc khó hơn tháo tiếp. hic...

tháo gì chụp hình lại cái đó. vì đầu thì to nhưng óc như trái nho.

đây là dây lứng của em nó..

đây là cái gì mà làm em nó sung mãn nhất.

em nào cũng có cục ung thư to và nặng

rồi gắn cái lổ xả vào xem có tạm được không?

................

7. Các thành viên dưới đây cảm ơn ninja113 về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Uaaaa... Tiến độ nhanh như điện xẹt luôn ta!? Ghê á!
    Nhìn cái quả điêu khắc xốp hơi bị không ổn nhé. Lần sau ACE nào có làm thì không nên mua loại xốp này, vừa khó cắt lại tạo hình không đẹp.
    ACE nên mua cái xốp mà người ta hay sử dụng để cắm hoa trong lẵng - loại có tên là Oasis gì đó. Nếu người ta không có cục nào to bằng nguyên cái yên thì có thể dán lại bằng keo dán giày, hoặc sử dụng mấy sợi thép (kẽm) để ghép lại thành miếng lớn:

Có vẻ như cái để chân phía sau bị "dư" ra hay sao ấy nhể? Chuyển giao công nghệ đê! Hê hê...
    Welcome to Viethorse.com

9. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    26
    tiếp ...

bình xăng theo xe to quá. thích bình xang của RC42 hơn. thế là phải mua tận Japan. về đến việt nam. Hải quan phán 1 câu nghe hãi hùng luôn.. bình xăng này phải đi kiểm định. hoặc chị kiểm dùm luôn 2 triệu phí. vì bình xăng của xe dành cho mấy đại gia chơi xe. phải an toàn..... móa nghe thế sợ quá. đinh nói chị giữ lại dùng... em mua cái khác. gởi về campuchia. quyết định bỏ. thế là anh đại lý fedex nan nỉ. anh bỏ là chết em. tiến ship anh chua trả em.lúc đầu em nói 195$ em bao đến tay anh mà....

nhưng biết làm sau bây giờ khi mình dang sống ở việt nam....mà...
    thế là fedex cưa đôi 2 triệu. móa ...phải thêm 1 triệu + 195 shipp.

trong khi mua cái này trị giá nghìn obama chi tốn phí bằng cái trị giá vài chục $.

ngân sách sắp cạn nên chỉ có thể dùng đôi dép này cho em....

nắn sương sống em nó thế này mới gắn được bình xăng...

chụp từ trực thăng...

vừa làm vừa nhớ rằng độ cafe nhé. chứ lở độ thành cbr 1000 là thấy mịa....

................

11. Các thành viên dưới đây cảm ơn ninja113 về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.717
    Lẹ vậy ta. CB1000 Sf chất quá...

Mà sao nắn sườn tại gia được vậy Ninja? Hay là Ninja làm gì cũng được?

Thanks
    1.861
    Viết chi tiết thêm về cái vụ thay giàn đầu đi Hạnh. Bộ chén cổ và ty của Ducati so với của Honda thế nào, có phải dùng biện pháp gì không?
    Welcome to Viethorse.com

Thanks
    102
    Hạnh Đú giờ chuẩn bị mở phòng mạch về cơ xương khớp rùi

Thanks
    26
    ngoài lề tí...

AE ai thấy đụng đến sường là thấy kinh. chỉ thích gặm sường......hehe.
    trước đó mình đo và chọn ống japan mới chiu ,sau đó đến trung tâm chuyên uốn ống ở ngã tư an sương. vì có liên quan trong linh vực mình làm. nhờ người ta uốn ống. về sau khi cắt ống sường zin ra mới thấy nó mỏng không ngờ dầy không đến 1,5 - 2mm so với ống mình uốn là gần 5mm.hic

@ Cb1. gần nhà em có tiệm hàn chuyên làm nhôm. nên có máy hàn ống TIG dùng khí Argon. em bao tiện đó 1 ngày chủ nhật.mướn máy làm.hic..

vì việc em làm thì nó còn đòi hỏi khắc khe hơn hàn cái khung sường này....
    vài hình ảnh sản phẩm do chính tay em làm trong thang 5 tháng 6 vừa rồi để anh em xem.ai có liên quan đến máy này. vui lòng cho em được hợp tác. hic...

cái này đa số là uốn ống .. xuất đi nhà máy điện ở Korea.

cái này dùng để test các Xylanh thủy lực trước khi xuất. xy lanh dùng trong các tòa nhà cao vài chục tầng. khi có động đất tòa nhà chỉ uốn éo như cây tre nhờ các xy lanh chằn chéo nhau.không bị sập.
    hình thấy nhỏ.nhung nó to 5000 lít

16. Các thành viên dưới đây cảm ơn ninja113 về bài viết hữu ích:

Thanks
    26
    Quote Nguyên văn bởi VietHorse Xem bài viết
    Viết chi tiết thêm về cái vụ thay giàn đầu đi Hạnh. Bộ chén cổ và ty của Ducati so với của Honda thế nào, có phải dùng biện pháp gì không?
    khakha.
    cai này tính bí mật tí. nhung thôi bật mí tí.

thằng cốt giữa của chãng ba Ý nó ngắn hơn nhưng mập hơn so với mấy anh japan dài hơn và ốm hơn.

xem lại thì thấy thiết kế của ý nó thế này bảo làm sao rossi nó chạy hoài mà không vô địch nổi. hehhee. đùa nhé.

xe ý chỉ dùng duy nhất 1 cái này vừa lock chén bạc đạn và vừa để upper tree định tâm và lock.thật đơn giản

zin anh japan nó thế này. lock phải 2 con tán và dùng phe khóa . rồi lại lock cái upper tren cung bang con ốc khác...nên phải 2 tầng Ren.

khi đó sự lựa chọn của bạn se là theo anh nào,khi khung sường xe cố đinh size chén bạc đạn.đến đại lý độc quyền SKF nói cần đặt hàng bộ chén cổ theo size của chảng ba Ý. nghĩa là dường kính ngoài cố định theo sường xe nhưng đường kính lỗ phải rộng hơn để dùng theo cách thiết kế của ý trên xe japan.
    đưa các mẩu bạc đạn zin và cái cốt ý. nhân viên đo và nói không co hàng sẵn và phải đặt ở SING.mình thì xác định là không có. vì nếu có thì viên Bi se rất nhỏ.
    nhưng cũng hy vọng. thế là chờ alo cung đến. .... alo alo. anh ơi khong có anh ơi.thế là phải tính cách khác.

quyết định tháo cốt giữa. nhưng đem ra thợ chuyện tháo chảng ba xe nhỏ, nó nhìn và nhận định không thấy dấu Hàn như xe nhỏ . chắc được xiết vào Bằng Ren.mình cung nghi thế.
    nhưng kẹp mỏ lếch răng vào không thể xoay nổi. răng éo gì cứng vậy. cầm về. đem ông thợ tiện xem. ổng nói nó được ép vào. muốn tháo phải gia nhiệt. bà mẹ gia nhiệt thì hỏng lớp sơn nhôm. có cách nào hay hơn không chú. mình có thê kẹp trên máy tiện với cái chang ba này. và tiện bỏ được không chú.

trời.. tưởng gì. bỏ thỉ dễ.... đưa đây. 5 phút xong.tiện ra thì đúng là nó ép vào.

thế là mua ống sắt khác về tiện lại theo size giống zin anh japan. nhưng phía low clampe tree thì to hơn theo anh Ý. và phía trên vừa lock bạc đạn theo giống zin. và trên cùng thì tiện cái bạc Ren trong Ren ngoài. lồng vào cái con tán của anh Ý kia. thế là Ép vào xong.

trong khi người khác có thể cao siêu hơn. thay đổi luôn kích thước dài (cao) của chén cổ ở sường xe theo chiều dài của cốt giữa cần lấp....

18. Các thành viên dưới đây cảm ơn ninja113 về bài viết hữu ích:

Thanks
    224
    Công phu thật, voted cho Hạnh đú!

20. Các thành viên dưới đây cảm ơn TigerGT về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.717
    Dân cơ khí pha cafe tưởng dễ mà phức tạp quá.... Vote 1 phiếu cho cafe chú Hạnh.

22. Các thành viên dưới đây cảm ơn CB1 về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    À, mà làm ở trong nhà thì ông hạ cái cục máy xuống bằng cách nào thế? Có phải huy động hàng xóm sang bê giùm không?
    Welcome to Viethorse.com

24. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1
    Ra trường hơn chục năm giờ mới thực sự thấy xài đến nghề hả Hạnh.Kaka
    Hàng TIG xong có thử màu mối hàn lại ko đó.Ống zin 2mm với ống độ 5mm sợ hàn không ngấu mép trong đó Hạnh