Threaded View

Thanks
    711

Ngapali, chuyến đi cầu may đầu năm.

lwr đề xuất một kế hoạch mơ hồ, Onlyspeed chọn ngày khởi hành, anh Tiến phác thảo lộ trình...
    chuyến đi cầu may đầu năm bắt đầu...

Mồng sáu Tết, 5 giờ sáng, từ Sài gòn, 7 anh em gồm Parote, Tuấn Gà, Onlyspeed, Iron girl, 12, Phước, lwr theo quốc lộ 1 đi Nha trang. Gặp anh Thanh anh Tiến tại điểm hẹn nhà hàng Martinez cũ, cùng nhóm KTM Nha trang đi Quy nhơn, đến tối thì đến An Khê. Đoạn đường của ngày đầu tiên không có gì đáng nói ngoài việc quốc lộ 1 quá xấu đầy ổ gà sống trâu chó chạy loạn xạ, thêm ngày Tết người ngợm xe cộ chen chúc du xuân, xe đò đua nhau đưa người trở về Nam sau kỳ nghỉ Tết, coi như là một ngày offroad đúng nghĩa mặc dù trên đường nhựa.

Đêm ở An Khê, anh em được một Quý nhân mời dùng thịt rừng, rồi lại đưa đến khách sạn anh ấy đã đặt sẵn, khuya thì mời bia và thịt gà, đến sáng lại mời mỗi người một tô bún bò, Anh ấy có một câu chuyện dài ly kỳ của 51 năm trời lưu lạc và tình cờ tìm được người em ruột thịt.

Anh Tiến của chúng ta bây giờ chỉ là một thằng em bé bỏng ngồi cùng người anh ruột của mình.
    Lần sửa cuối bởi lwr; 13th-February-2014 lúc 09:23

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn lwr về bài viết hữu ích: