-
1st-March-2014, 13:41 #16
Chuẩn bị pót hình đây, vì là hình lum lặt của chị em nên em sẽ pót theo kiủ "Pót đụng", đụng đâu pót đó nhé.
Còn ko biết bấm "thanks" để cổ zũ tinh trùng nữa
Hứa lần sau mình sẽ mang theo mấy chụp hình để tác nghiệp cho hẳn hoi, đàng hoàng
-
-
1st-March-2014, 16:29 #17
Đội hình GS lởm chụp hình khi dừng ăn sáng lúc di chuyển từ SG-Đồng Nai-Nha Trang
Đến Matinez Nhoa Troang
Khách sạn gì đó do Parote đặt dùm (hắn là VIP ở đây vì tập đoàn xăng dầu PTT của Thái qua Cam đều ở đây), lúc này về Nôm Bênh rồi nhé
Bọn trẻ trâu sau khi hạ cánh cuối ngày, các em nó vẫn ăn chơi đêm đều đặn
Adventure tại cây xăng PTT ở Ubon-ThaiLan trong lúc chờ Parote và mình xử lý cho xong accident hêhhe
Xế chiều thường nằm chờ đợi kiểu buông thả như cái bang như vầy
Newbie nó thường e dè như vầy
Con mụ 12 nó nằm như vầy
Ăn tối tại Atabư-Lào
Ạtvenchờ từ khẩu Mộc Bài sang khẩu Thomo (Khomo) gì đới
Qua khỏi khẩu Lào bước vào Khẩu Thái
Nghĩ chân ở Ubon-Khách sạn như kiểu phòng trọ sinh viên rất dễ thương
Bà Long Đu Quay đãi đoàn Ăn tối thịnh soạn tại 1 nhà hàng Tàu khi về tới Nôm Pênh
Tới bà Parote dẫn đi uống cafe rồi đi Bar
sky Bar trên đỉnh 1 tòa nhà tại Cam
Ăn tối tại Siêm Riệp
Trên đường chạy ở đất Lào, đoàn ghé vào 1 ngôi chùa để thắp hương cầu cho sự bình an của cả đoàn
Nhìn con gà kìa, muốn ói chè luôn ọe ọe
Em nháp vậy đã. Còn tiếp
Chị em cũng ráng coi hình theo kiủ ạtvenchờ luôn nhe, nó cũng rối rối tùm lum 1 chút nhưng thú vị như hương vị của các chuyến đi Adventure vậy đóLần sửa cuối bởi onlyspeed; 3rd-March-2014 lúc 14:15
-
Các thành viên dưới đây cảm ơn onlyspeed về bài viết hữu ích:
-
1st-March-2014, 17:36 #18
Đổ xăng trên đất Lào
\
Nôm Bênh về khẩu Thomor, giành tài xuống fà Niết Lương 2 bé này hố hàng, bị phà từ chối
ở lại Khách sạn to nhất thị xã An Khê, Gia Lai trên đường vào khẩu Bờ y của VN để qua Lào
Ăn thịt rừng ở An Khê
Zí theo 1 nữ KTM biker xem
Ai vậy
Thì ra cô ấy
Tiếp tục đi đến khẩu Bờ Y nào
Dừng chân trước khi tới khẩu Bờ Y
Mình là biker Thái, chả biết Bờ Y có phải là khẩu quốc tế ko nữa, nếu ko phải thì chịt mịe mình rồi, ở lại chạy ngược về Mộc bài thui
Dừng chân trước khẩu ăn trưa
Tại đây gặp 1 chàng trai rất dễ thương, tốt bụng lo toàn bộ thủ tục cho đoàn ko lấy tiền, lại còn dẫn đoàn lên cột mốc 3 Biên giới của VN-Lào-Cam, Cám ơn anh văn rất nhiều
Lần sửa cuối bởi onlyspeed; 2nd-March-2014 lúc 14:56
-
-
1st-March-2014, 19:36 #19
Theo dõi series hình của Speed đúng là adventure luôn á, vừa xem vừa tập xếp hình xem cái nào trước cái nào
P/S: Á, có cả quả Gơn + jeans đánh đu luôn hả??
-
Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:
-
1st-March-2014, 19:38 #20
-
1st-March-2014, 22:28 #21
-
-
1st-March-2014, 22:32 #22
-
2nd-March-2014, 14:14 #23
Lần sửa cuối bởi onlyspeed; 2nd-March-2014 lúc 15:04
-
-
2nd-March-2014, 15:18 #24
Vào khẩu Lào
Rồi cả đoàn chạy mãi để đến Atabư, kết thúc lộ trình ngày 2
Hotel của Hoàng Anh Gia Lai tại Atabư - Lào
Sáng sớm ngày 3 dậy, cả đoàn sẽ di chuyển đến Paske - Lào
Đã tới Paske, điểm ăn lý tưởng năm ngoái tour 3,5ngày-4nước mà cả đoàn đi ăn tối (bà Danh, bà Ngựa ko biết có nhận ra ko), em tới ban trưa lúc đầu cũng ko nhận ra
Sau khi ăn trưa, cả đoàn cùng nhau ra sân bay Paske để tiễn chị Long Đu Quay lên máy bay về lại Nôm Pênh vị zính "đèn đỏ" ko thể tiếp tục cùng đoàn
Cả Đoàn típ tục di chuyển về khẩu của Lào-Thái, chỗ này quen nè bà Danh bà Ngựa
Bên Lào
Qua Thái
Sau khi qua khẩu Thái, cả Đoàn ghé vào 1 quán cafe tuyệt đẹp bên hồ nước lớn như biển hồ, trước khi chạy về Ubon nghỉ chân
Đây là nơi uyên ương chụp hình, nếu năm nay con Gà có ngừ iu thì chắc là nhờ chụp tấm này
-
-
2nd-March-2014, 15:42 #25
Đến ksạn Ubon nghỉ chân,
Đi ăn nào, ở Thái họ uống bia gì
ngày 4 cả đoàn bắt đầu di chuyển về Siêm Riệp
trước khi đi chúng em ghé đây ăn để về VN khỏi phải giành giựt (lúc này ở VN thằng này chưa khai trương)
Bóng gió nó ăn thế đấy
Trên đường về khẩu Thái-Cam, cả đoàn ghé 01 ngôi chùa rất nổi tiếng mà như bà Parote nói vị sư ở đây là 1 trong 10 vị cao tăng có hạnh đạo cao nhất Thái
Về tới khẩu
Bên Thái
Qua cam
Về Siêm Riệp thôi
Đổ xăng trước khi vào trung tâm Siêm Riệp
Tới khách sạn
Ăn hải sản thư giãn buổi tối
Buổi sáng hôm sau cả đoàn chuẩn bị đi tham quan đền Angko Wat
Xếp hàng mua vé thăm đền
Có vé rồi
-
Các thành viên dưới đây cảm ơn onlyspeed về bài viết hữu ích:
-
2nd-March-2014, 15:46 #26
Vào đền
chụp trên cao
Sau đó về lại ks, uống nước dừa thư giãn
Rồi cả đoàn di chuyển về Nôm Pênh
Ăn trưa trên đường
Bà Long Đu Quay đón đoàn ở cây xăng này
Việc ăn chơi ở Nôm Bênh e đã nói ở trên
Chúng em di chuyển ngày 6 là từ Nôm Bênh về Mộc Bài - rồi qua khẩu Thomor gì đo
Khẩu nhỏ xíu vầy thôi, nhưng sòng bài dữ luôn
Qua khẩu thì 1 bé bánh xe bị tèo, cả đoàn lại ạt ven chờ,
Đợi chờ là hạnh phúc
Qua Đức Hòa, Đức Huệ hình như cũng 2h sáng
Kết thúc chuyến đi bằng 1 bữa ăn đạm bạc (vì ko còn ai bán gì) nhưng rất ngon, do bé Út đen và chị Dũng cao HOG đón
Cuối cùng là chương trình gì đây
Lần sửa cuối bởi onlyspeed; 2nd-March-2014 lúc 15:57
-
Các thành viên dưới đây cảm ơn onlyspeed về bài viết hữu ích:
-
3rd-March-2014, 13:45 #27
Ngay khẩu Lào-Thái bà Tòn còn chụp được hình chiếc xê Lôi. Lôi 2 cái vỏ từ biên giới Thai qua B100. Hehe....
Quán ăn ngay Pakse nhỏ mà. Chạy chút là tới liền.
Công nhận coi hình At Ven Chờ phải có đầu óc phong phú mới được. Bả nhảy từ Lào dìa Thái rồi đái qua Cam... thiệt là bái sái....
-
-
3rd-March-2014, 14:24 #28
Giúp cho chị em tư duy chút đó mà bà Danh
-
Các thành viên dưới đây cảm ơn onlyspeed về bài viết hữu ích:
-
13th-March-2014, 13:01 #29
Bác long quay tay vì cái topic này mà lặn qua tớt Mẽo trốn ACE roài...
Thiệt tình...
THÔNG BÁO:
LWR đang online forum nào, dìa forum ACE gấp. Mọi mỗi lầm ACE đều tha thứ....
Dìa chuẩn bị tour mới - Pakse - Vientane - Tây Bắc - Đông Bắc kìa cưng.
-
-
13th-March-2014, 13:47 #30
Hehe, lặn tới Cali, có gọi cho anh Hùng anh Vinh mấy lần mà mấy ổng không nghe máy
rồi lặn tiếp tới Seattle:
tới Canada luôn:
...
hôm đó, bị kẹt bất ngờ, phải chia tay ACE tại Pakse, trở về bằng AirLao (not Malaysia Airlines). Đồ chạy mô tô bụi bặm để lại, cái quần đùi cũng đéo có, may mắn được 12 cho mượn thay tại sân bay luôn, mặc cái quần màu xanh lè lá chuối của 12 đi 2 chặng bay làm mấy người suýt ói.
...
xong việc, rủ thêm một thằng em Kam chạy đi đón ACE từ Siêm riệp về:
trời chiều chưa tắt nắng, bụi nhạt nhòa anh em cắm đầu chạy không biết phía trước là đâu
đoạn bụi chiều này kéo dài liên tục khoảng 30km
rồi lại đến bụi đêm
đêm biên giới Thomor, dưới ánh đèn mờ Goldwing, Sexi dìu 12 đắm say khiêu vũ trong điệu nhạc trữ tình
http://chiasenhac.com/mp3/vietnam/v-...n~1047841.html
đi khắp 3 nước không sao, về đến quê hương thì lại bị lạc, lòng vòng hoài chỗ Đức hòa Đức huệ đéo thấy đường ra, may mắn thay có 2 chàng trai tốt bụng giữa đêm trốn vợ từ Sài gòn chạy ra Long an đón đoàn
gặp được đoàn, Út đen và Dũng tóc dài mời anh em đi ăn hủ tiếu, giữa đêm giữa hôm kêu cây xăng dậy đổ xăng cho anh em, lại còn chạy đi mua cafe sữa đá mời anh em uống nữa chớ..
được anh em khen hai chàng cười toe toét.
Báo cáo hết.Lần sửa cuối bởi lwr; 14th-March-2014 lúc 10:19
-