Threaded View

Thanks
    1.717

Post Tune mông tứ đèo? - Chuyến đi đáng nhớ.

Sau 1 ngày đầu tuần bận rộn, hôm nay em làm cái report nho nhỏ về chuyến đi Tune mông cuối tuần.

Theo cái chương trình LINK này, anh em hẹn hò xuất phát vào sáng CN lúc 5AM tại địa điểm tập hợp quen thuộc.

Tối hôm T7 ngủ chập chờn chập chờn sợ ngủ quên... cảm giác hồi hộp vẫn chư mọi lần chuẩn bị đi tour với vợ 2. Haizzza...

Cả đêm cứ giật mình, ngủ không thẳng giấc... cho đến 4AM thì điện thoại báo thức reng lên.

Mắt mũi kèm nhèm quơ tay tắt báo thức, chuẩn bị hành trang, nhắn tin cho đồng bọn là đúng 5 giờ xuất phát.

Sau khi gửi tin đi thì nhận tin nhắn lập tức. Chà, Hạnh đú nhà mình nhanh nhẹn quá, chắc là thức suốt đêm roài. Mở sms xem thì tóa hỏa...

"Sorry anh, em kẹt rồi". Gì kì vại ta?.... thôi kệ, cũng còn vài chiến hữu chưa trả lời... chắc là đang chuẩn bị đồ đạc.

4:30 em đẩy xe ra khỏi nhà và leo lên chiến mã đi ra điểm hẹn. Chạy tới nơi 4:55AM, chưa thấy ai, chắc là mình ra sớm roài, 5AM xuất phát thì lo gì....

5AM, đèn đường đột nhien tắt phụp, cả đoạn đường tối thui, hơi bị lo lo trong lòng. Bấm máy gọi cho Minh Vento, chuông reo mà ko nghe trả lời...

Xa xa thấy ánh đèn xe từ từ chạy tới, ra là Minh Vento. Nhưng mà có 1 mình. Mấy thím kia ko thấy đâu... chắc phải chờ thêm roài.

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn CB1 về bài viết hữu ích: