Thanks
    777

Hỏi về nón BH dành cho Adv

Tình hình lúc này là e mon men dòng xe Adventure nen có tham khảo thêm về quần áo cung nhu nón bảo hiem v.v...Nhận thấy rằng nón bh cho dòng này hình nhu ko có kiếng chống nắng phải ko mấy pác ? ý em là ngoài cái miéng che o ngoài thì ko có cai kiéng màu đen o trong .

Hình minh hoa

Theo các pác vì sao lai như vay , ko lẻ mình đeo kính mát khi đoi nón Bh sao như vây thì bất tiện và ko thoai mái tí nào .
    Thks
    LMLS

Thanks
    1.861
    Thanked 4.375 Times in 1.345 Posts
    Chà, nghe đâu bác chơi 1190 thì còn gì là mon men nữa.
    Khó trả lời câu hỏi của bác quá. Theo em thấy cũng có nhiều nón có 2 lớp kính đấy chứ. Nhưng về cơ bản thì hình như những loại nón kiểu hi-class hoặc dành cho serious riding thì không có 2 hớp mà chỉ có lớp kính bên ngoài. Những nón dạng cross-over, đa dụng, và thường ở tầm trung thì có thêm lớp trong (sun visor).
    Thật sự cũng chịu chả biết tại sao lại thế.
    Theo thiển ý của em, là nếu như người ta làm thêm 1 lới sun visor phía trong nữa thì cái shell của nó sẽ dày, nhiều chi tiết hơn và làm cho mũ nặng hơn. Và thực ra không phải ai cũng thích có cái kính đó. Nếu làm chẳng lẽ người ta cứ phải đội nón có thêm cái bộ phận mà mình không thích hoặc vô dụng đối với mình?! Giống như mấy cái xe hơi Hàn Quốc đó, gần như cái nào cũng có sưởi ghế lái, về mình có khi nào dùng đâu, may ra ngoài bắc. Em mà bán được cái đó lấy tiền em cũng bán.
    Còn việc vừa đội mũ vừa đeo kính râm (sunglasses thì bình thường mà bác. Em thấy tụi khoai tây toàn chơi vậy, em chưa thấy chú khoai tây nào chạy xe mà đội fullface có 2 lớp kính.
    Welcome to Viethorse.com

Bạn gửi mail đến [email protected] nếu cần trợ giúp từ diễn đàn

3. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích: