Threaded View

Thanks
    1.861
    Thanked 4.375 Times in 1.345 Posts

::: Big bike Offroad technic - Kỹ thuật chạy xe lớn Offroad

Adventure bike có vẻ đang dần thịnh hành hơn tại VN, và các chuyến đi mang "hơi hướng" adventure càng ngày càng nhiều.
    Để những chuyến đi đó luôn an toàn, vui vẻ và thực sự được trải nghiệm, thì việc làm chủ chiếc xe của mình trên mọi loại địa hình là điều tối cần thiết.
    Rất tiếc ở VN chưa có đơn vị, tổ chức nào hướng dẫn một cách bài bản, hệ thống, về việc làm chủ chiếc xe adventure của mình; phần lớn anh em chạy Adv hiện tại đều tự mày mò, tự tìm hiểu và tiến bộ qua từng chuyến đi. Càng đi nhiều, càng qua nhiều địa hình khó, càng ngã nhiều thì càng thêm kinh nghiệm.
    Theo các bài hướng dẫn, về cơ bản là kỹ thuật chạy Big bike offroad khác hẳn với chạy trên đường nhựa, khác hẳn kỹ thuật chạy Sportbike, hay Naked bike; có một số động tác hơi giống chạy Dirtbike (cào cào) - chứ không phải giống hết đâu nhé.
    Mình sẽ gom lại ở topic này những Video Clip và một số nguyên tắc, khuyến cáo (tips) để chạy xe lớn Offroad.
    ACE cứ xem từ từ từng clip, từ "nhẹ" tới "nặng", tự thực hành nếu có điều kiện.
    Welcome to Viethorse.com

Bạn gửi mail đến [email protected] nếu cần trợ giúp từ diễn đàn

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Từ khóa (Tag) của chủ đề này