Thanks
    1.861
    Thanked 4.375 Times in 1.345 Posts
    Lòng vòng xung quanh chụp hình một hồi, không ngờ đám khỉ đít đỏ lại mò tới lều của mình nghịch phá. Quá nhanh, quá nguy hiểm mà không kịp chụp lại được tấm hình nào.

Đánh dấu cái nhé:

Quay về dọn dẹp đồ đạc, hic, lại bị dính vụ này:

Thủ phạm là đây:

Cũng may là buổi sáng mới dính, chứ đêm qua mà cỡ chục con nó bu lại lúc chạy ra đuổi đàn nai thì có mà ốm đòn.

Dọn đồ mang ra ngoài phơi nắng:

Thêm một chuyện rất tếu nữa là khi mình dọn đồ đạc, thò tay để lấy cái mũ bảo hiểm ra định để lên xe phơi nắng thêm chút nữa thì... hic, bất ngờ thấy một đám ong bay ra vù vù từ trong mũ. Một ngón tay bị ong đốt đau điếng. Vứt vội mũ bảo hiêm xuống bãi cỏ, chạy bán sống bán chết - chỉ sợ nó đuổi theo, xâu xé mình thì xong phim, khỏi về. Thì ra cái mũ của mình nó có màu nổi quá, lũ ong cứ tưởng hoa hoét gì đó nên xúm lại. Mà chắc mũ cũng có mùi thơm hay sao đó mà nó cứ phi vào phà phà, chả con nào ngất cả

Sau đó kệ cho ong làm tổ, mình lên đồ bảo hộ kín mít rồi xua ong đi một các rất tự tin. Hehe.

Sẽ rất nhớ cảm giác thanh bình nơi đây:

Tự nhiên thèm flying-cam rồi nè!

Dọn dẹp xong lều chõng các thứ, sẵn sàng cho chuyến đi về chốn đô thành, khi mặt trời đã lên cao:

Welcome to Viethorse.com

Bạn gửi mail đến [email protected] nếu cần trợ giúp từ diễn đàn

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    LWD - ngày 3: Khao Yai - BKK:

Welcome to Viethorse.com

4. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Ngoài cổng của khu camping:

Lòng vòng thêm một đoạn vào sâu phía trong rừng thì thấy có thêm một khu camping nữa - trong này đường cua quẹo nhiều hơn, cây cối rậm rạp và có vẻ ẩm ướt, nguyên sơ hơn phía ngoài:

Lòng vòng tận hưởng cảm giác cua quẹo trong Khao Yai park:

Welcome to Viethorse.com

6. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    423
    Nhìn hình của Ngựa mà nhớ cách đây 2 năm cũng lọ mọ đi như thế này bằng Fu chờ Neo, lọ mọ chui rúc khắp các nơi đã thật, nhưng kg được hưởng thụ cảm giác tốc độ vì Neo ló yếu quá, hehe.

Típ đi Ngựa ơi, hình đi kiểu này coi mới sướng .

8. Các thành viên dưới đây cảm ơn dstung về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Thêm hình cua quẹo trong công viên:

Lòng vòng một hồi, thấy cũng đã gần trưa, nên quyết đinh tạm biệt Khao Yai.

Chạy ra bên ngoài một đoạn thì thấy một quán cafe-bar có logo của Harley to đùng, bèn lọ mọ đưa xe vào phía trong sân rải đá dăm và tìm đồ ăn uống.
    Vừa vào cửa, mấy người trong đó nhìn mình như người trên trời rơi xuống. Vào trong thì thấy giống bar hơn là quán cafe. Hỏi đồ ăn mà bảo không có, với một thái độ rất dửng dưng.
    Đúng là phí thời gian. Từ sau không vào mấy cái chỗ có logo HD nữa !

Chạy tiếp thì thấy chỗ này rộng rãi, thoáng mát và chắc chắn là có đồ ăn.

Ăn xong bữa sáng kèm bữa trưa no nê xong, lên đường tìm tới Bonanza.

Quẹo vào đoạn đầu của lối rẽ vào Bonanza:

Lần sửa cuối bởi VietHorse; 15th-October-2014 lúc 08:33
    Welcome to Viethorse.com

10. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Lần đầu tiên vào Bonanza mình được anh bạn Tony dẫn đi, qua khá nhiều đường đất, lúc đầu cứ tưởng là đường tắt mà thực ra đó là đường chính để đi vào khu này.
    Giờ quay lại thấy đường cũng không khá hơn là bao nhiêu.
    Thấy GPS hiện lên đường ngắn hơn so với đường chính, vậy là cắm đầu cắm cổ phang vào:

Từ chỗ này trở đi toàn là đường ruộng, offroad đúng nghĩa. Xe thì nặng, đường thì xấu, xung quanh toàn ruộng sắn (củ mỳ) chỉ sợ sáng sớm mai ra giữa đồng không mông quạnh này mà vồ ếch một phát là xui cả ngày. Thế nên cắm cúi chạy xe, không có tâm trí hình ảnh gì nữa:

Kệ, cứ thế mà phang chứ GS thì sợ qué gì. Không vào được thì cố mà quay đầu ra thôi.

Đi một hồi chắc tầm 20' sau thì tới một cái ngõ thế vầy:

Có cái cổng khép hờ, mà thấy không có ai ở quanh đó nên mình cứ mở đại

Bất ngờ chưa!! Phía trước là Bonanza track - đường này xe mình chạy vào ngon ơ. Hé hé....

"Đã lọt vào Bonanza race track một cách êm thấm". Hí hí...

Welcome to Viethorse.com

12. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Vào phía trong, gần khu văn phòng của sân đua, gặp một nhóm người quản lý và lao động ở đây. Ai thấy mình đi vào cũng ngạc nhiên lắm, không hiểu sao mà vào được tới đây bằng cái đường đó.

Nói chuyện chơi một hồi, rồi thì cũng hé lộ cái ham muốn được chạy trong track thử cái xe coi sao. Một bác có vẻ kiểu như quản gia ở đó nói là qua văn phòng đóng tiền rồi sẽ mở track cho chạy. Giá của mình là 1000 Baht/1 vòng.

Vào gặp cô quản lý trẻ ở đây, nói tiếng Anh khá tốt, thanh minh thanh nga một lúc thì cô ấy đồng ý cho mình chạy lụi, khỏi làm phiếu, khỏi đóng tiền.

Bác kia thấy cô bé này đồng ý vậy thì cũng hăng hái chỉ mình cái này cái kia. Thậm chí còn bảo mình đưa máy chụp hình để bác í chụp cho lúc trong track.

Tếu quá, ADV bike full load chuẩn bị chạy track nè. Hehe...

On the track:

Đua điếc gì mà cô đơn quá:

Chỗ này cua thì đẹp mà lúc chạy qua rợn tóc gáy, sém ngã. Vì trên mặt đường toàn cao su trợt ra từ bánh xe của ngày hôm trước. Lúc sau đó mới nghe bác kia nói là hôm nay mới bắt đầu dọn. Hic.

Cũng ráng chút cho bằng với người ta :

Welcome to Viethorse.com

14. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Lúc trước người ta nói chạy 1 vòng thôi nên mình cũng ngoan ngoãn nghe lời, không cố thêm làm gì. Chính vì vậy mà quên mất cái đoạn full speed. Vì lúc xuất phát, mình bắt đầu ở khoảng giữa đoạn đường thẳng, đến lúc dừng lại thì cũng chạy có một chút đường thẳng rồi quẹo vào. Hic, hơi bị uổng.
    Chạy xong xuống nói chuyện với bác kia là mình sém ngã, bác này còn nói ồ sori, lúc nãy quên không nhắc. Hic...

Để bù lại cái vụ đó, bác này rất xăng xái gọi mình tới và nói là tao cho mày xem cái này hay lắm.
    Bác lôi mình ra phía văn phòng, chui vào vp lấy gì đó rồi chỉ mình chạy ra hướng kia:

Mình đứng đợi ở trước đường pit, thấy nguyên khu này là chỗ của các đội đua:

Ố ồ....

Thì ra bác ấy "mượn" chìa khóa của một đại gia ở đó, ông này thuê hẳn một gian ở đây để xe cộ, đồ đạc phục vụ cho riêng mình:

Bác này thậm chí còn sung quá đến nỗi nổ thử con cào cào trong góc:

Riêng con HD đỏ này có sensor, bác đó nói mình đừng có sờ vào, nó kêu và báo vào điện thoại của ông chủ. Hic.

Cảm ơn tấm thịnh tình dành cho người phương xa:

Mọi người ở đây rất thân thiện, được chạy miễn phí, thăm quan xe đua, lại được mời ăn cùng họ cơm trưa

Welcome to Viethorse.com

16. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.717
    Có bữa trưa FREE luôn à.... ngon.

18. Các thành viên dưới đây cảm ơn CB1 về bài viết hữu ích:

Thanks
    10
    Coi một lèo quá đã Ngựa ơi

20. Các thành viên dưới đây cảm ơn Tour-Man về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Quote Nguyên văn bởi VietHorse Xem bài viết

Chạy ra bên ngoài một đoạn thì thấy một quán cafe-bar có logo của Harley to đùng, bèn lọ mọ đưa xe vào phía trong sân rải đá dăm và tìm đồ ăn uống.
    Vừa vào cửa, mấy người trong đó nhìn mình như người trên trời rơi xuống. Vào trong thì thấy giống bar hơn là quán cafe. Hỏi đồ ăn mà bảo không có, với một thái độ rất dửng dưng.
    Đúng là phí thời gian. Từ sau không vào mấy cái chỗ có logo HD nữa !
    Cái quán HD đó là quán này nhé - nhìn đẹp cực:

Vậy mà đồ ăn thì không có mà thái độ phục vụ như ngoài Hà Lội !

Tới quán này thì quá ô khờ:

Welcome to Viethorse.com

22. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Quote Nguyên văn bởi Tour-Man Xem bài viết
    Coi một lèo quá đã Ngựa ơi
    Hehehe. Coi từ từ kẻo bội thực bác ơi!

Quote Nguyên văn bởi CB1 Xem bài viết
    Có bữa trưa FREE luôn à.... ngon.
    Đúng là quá ngon. Mà tiếc là vừa ăn sáng hoànht tráng xong mới đau chứ:

Vậy là làm chai nước rồi chạy vòng vòng ngắm nghía thôi:

Tạm biệt Bonanza race track:

BKK thẳng tiến:

Đường về BKK đông xe kinh khủng mà trời thì lúc mưa lúc nắng. Công nhận chạy xe trong điều kiện này thật ái ngại.

Từ lúc ở Khao Yai, mình mới nhận ra là cặp má phanh sau đã gần như tèo. Chả biết trước lúc đi kiểm tra thế nào mà lại nghĩ là còn tốt. Ở nhà vẫn còn 1 cặp brakepad mới tinh chưa dùng tới mà không nghĩ là cần thay trong chuyến này nên đâu có thay, đâu có mang theo. Hic.
    Vậy là giờ về BKK phải tìm đến BMW đầu tiên, thay má phanh trước, rồi đi đâu làm gì thì đi. Vì hôm sau nữa là chạy cùng anh bạn từ BKK xuống tận Hat Yai, cả ngàn KM trong ngày.

Khi còn cách trung tâm BKK tầm 100km thì trời đổ mưa dữ dội. Phải dừng lại để mặc áo mưa:

Vừa dừng lại thì gặp một cặp chạy Versys cũng tới trú mưa:

Hên là gặp cặp đôi này và chạy chung về BKK. Lúc trước chạy một mình thì mình cũng ngại xào chẻ. Khi đi sau cặp này thì cứ tự tin bám đuôi mà chạy, xào chẻ, cắt đầu, chặt chém các kiểu toàn 12-14. Versys 650 chạy 2 người mà khỏe kinh. Bên Thái Versys khá thịnh hành, còn ở VN thì bói không ra con nào. Nhớ tới Tony và Brian mỗi bạn 1 con Versys 650, hồi Tony chạy với ACE ở Mae Hong Son mà ACE lè lưỡi hết cả.
    Về tới sát BKK, đường kẹt xe như nêm cối. Bạn Versys kia dẫn mình đi vòng vòng, chui rúc các kiểu - nhưng cơ bản là thoát mấy đám kẹt một cách ngon văn lành.
    Nhờ cặp đôi chạy Versys kia mà mình tới BKK khá sớm. Lúc chia tay cặp ấy cũng chỉ giơ tay chào và bấm còi rồi rẽ về hướng khác mà không kịp nói chuyện gì thêm.

Để GPS dẫn mình tới BMW Barcelona nhưng cuối cùng thì mình lại tới một chỗ khác, cách BMW chắc khoảng hơn 1km.
    Dừng lại làm ly nước mát thì gặp mấy chú tài xế đang phang nhau tới tấp:

Chả biết cọ quẹt gì đó thế là chú này xông vào chú kia đấm đá tới tấp, rồi một chú chạy vào xe lấy ra một cây sắt đuổi chú kia chạy khói đít. Y như ở VN vậy (hay đó là người VN?? )

Hỏi người đi đường không ai biết BMW ở đâu. Tốt nhất là tìm xe ôm, họ chạy trước mình đi theo à ổn nhất.
    Sau khi xì ra 40Baht cho GPS bằng cơm thì cũng tới được chỗ muốn tới:

Welcome to Viethorse.com

24. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Tìm được tới BMW thì được thông báo là brake pad NO STOCK. Hic. Chán chả buồn nói. Thế là phải vừa năn nỉ ỉ ôi, lại vừa hăm he các kiểu thì cậu sale ở đó mới hì hục gọi điện chỗ này chỗ kia để tìm hàng cho mình.
    Trong thời gian chờ đợi thì thưởng thức cảm giác sung sướng trong phòng máy lạnh, cạnh những thứ mà nhìn là nhỏ dãi...

Các tiệm kia có hàng, mà không tiệm nào muốn mang hàng tới. Thậm chí mình còn bảo là cứ nhờ xe ôm mang tới đây cho mình, mình tự thay, mình trả tiền má phanh và tiền xe ôm - vậy mà không chỗ nào chịu. Lạ nhỉ!!??

Thôi thì ok, mày cho tao địa chỉ, tao đến! Bố điên lắm òi.
    Ôi cái Băng cmn cốc này khó thật, địa chỉ đến là đau đầu, GPS chả hiểu nổi. Thế là phải bắt cậu kia kiếm thêm một chú GPS cơm khác cho mình:

GPS cơm của mình chạy khá từ tốn, vì xe mình có 2 thùng, rất khó chạy trong những cái khe hẹp thế vầy:

Tới tiệm sửa xe - tiệm này chuyên BMW motor:

Mình có duyên với những kiểu cháy má phanh thế này:

Đói quá, gọi ngay đĩa cơm ở quán bên cạnh ăn đỡ:

Chủ tiệm tên Bao, mặc áo xanh - trước đây là thợ trong BMW Barcelona, giờ ra mở tiệm riêng:

Không quên xin thêm tí nhớt máy để bổ sung.
    Ai cần thì mình cho số đt và tọa độ của tiệm này nhé. Nhiều khi đi qua lỡ cần làm gì đó mà đưa vào tiệm không chuyên cũng ghê tay lắm.

Xong xuôi các thứ thì thẳng tiến đến nhà anh bạn.
    Tối đó được gia đình bạn chiêu đãi một bữa no nê:

Ngủ sớm, để sáng sau dậy sớm chạy cùng Goran xuống Hat Yai.
    Welcome to Viethorse.com

26. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Ngày 4: Từ BKK tới Songkhla

Welcome to Viethorse.com

Thanks
    1.861
    Hẹn với Goran là sẽ xuất phát từ tờ mờ sáng, gặp nhau ở KS cậu ấy ở. Mình cách đâu đó tầm hơn 10km.
    Sáng dậy mọi thứ ổn, sẵn sàng cho một ngày dài, chạy quãng đường dài nhất trong ngày của mình từ trước tới giờ.
    Chạy tầm vài KM trời mát mẻ, tưởng là ngon lành, ai dè một cơn mưa to kinh khủng ập xuống:

Trận mưa quá lớn và kéo dài, làm mình thực sự mất phương hướng, cực khó chạy, mặc dù đã cài đặt GPS rất ngon lành và chuẩn xác. Giao thông BKK như mắc cửi, chỉ cần lệch sang làn đường khác thôi là đã sai một ly đi một dặm rồi.
    Có vài lần GPS chỉ đi qua một cái chợ, ban ngày thì đường thông, mà ban đêm thì người ta đậu xe kín mít, không thể qua phía bên kia. Lại có lúc đi tới một quãng đường ngập lút nửa bánh xe. Nhìn thấy nước lênh láng vậy không dám đi tiếp mà quẹo ngay sang đường khác cắt ngang mà mình thấy không ngập.
    Cuối cùng thì cũng tới nơi - gần 1 tiếng đồng hồ lạc vòng vèo trong ma trận BKK.

Đến gặp Goran lại phải lôi hộp tool của mình ra fix lại cái đèn Led của anh ấy.

Một ngày mới bắt đầu có vẻ không được suôn sẻ cho lắm.

Chạy được một đoạn tầm 20p thì trời lại bắt đầu mưa:

Mãi vẫn không thấy ra khỏi BKK:

Welcome to Viethorse.com

29. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Từ khóa (Tag) của chủ đề này