+ Trả lời chủ đề
Trang 1/2 12 Cuối

Hybrid View

Thanks
    19

Exclamation [Warning] V/v: Tự nhận là thành viên ACE MTSG và có những hành động tổn hại tới ACE

Thân gửi thành viên AceMTSG và những Người Bạn

ACE MTSG TRÂN TRỌNG THÔNG BÁO

Hiện nay, có một bạn (trai) đang giới thiệu với mọi người và tự nhận mình là thành viên của AceMTSG, add rất nhiều Facebook của các thành viên AceMTSG. Vì tính chất chung của mạng Facebook và cách chơi cởi mở của “team” nên một số anh, chị, em AceMTSG có đồng ý kết bạn trên facebook.

Thỉnh thoảng bạn này dùng Facebook chat để trò chuyện với các thành viên AceMTSG. Một số anh chị em vì lịch sự mà ậm ừ trả lời lại, tuy nhiên, đa phần anh chị em đều không biết thông tin của bạn này và tìm cách xác minh.
    Hôm nay, AceMTSG nhận được một số phản ánh tiêu cực từ một số nguồn Facebook về bạn trai này. Cụ thể, bạn trai này với nick facebook “Acemtsg Quốc Nguyễn” và mới đổi thành “Nguyễn Ace Mtsg” tự giới thiệu mình là thành viên của Acemtsg, trình độ chạy xe rất tốt và đam mê tốc độ cao. Sau khi lấy được lòng tin từ mọi người, bạn trai này giới thiệu thêm mình là dân buôn bán Mô tô Phân Khối Lớn chuyên nghiệp và nhờ vả một số việc.

Ngoài ra, sau khi truy tìm các thông tin liên quan, Ace MTSG nhận thấy có sự trùng hợp giữa nick name Acemtsg Quốc Nguyễn / Nguyễn Ace Mtsg trên Facebook và nick name Dungnguyen trên diễn đàn AceMtsg.com. Hai đối tượng này đều sử dụng chung một số điện thoại là 01222678919 để kêu gọi làm từ thiện tại Quận 4.
    Nick name này đã đăng lên AceMtsg ít nhất 2 bài kêu gọi đi từ thiện và đã bị BQT diễn đàn nhắc nhở đồng thời khóa topic vì đi trái với tôn chỉ mục đích của diễn đàn cũng như của nhóm.

Đại diện cho nhóm quản lý Facebook chung của AceMTSG xin có ý kiến về trường hợp này, như sau:

AceMTSG luôn sẵn sàng chào đón bạn dù cho bạn có xe phân khối lớn hay không. Tuy nhiên, bạn không không hiểu tiêu chí chơi của AceMTSG. Chúng tôi quan tâm đến sự an toàn của đồng đội chứ không kích động tốc độ. Ngoài ra, việc bạn tự nhận là thành viên của AceMTSG để giới thiệu mua bán xe thì AceMTSG hoàn toàn không tán thành (AceMTSG hiện đã có một số thành viên rất chuyên nghiệp trong việc này với mục đích hỗ trợ kiến thức, giúp tiết kiệm chi phí cho người chơi Mô tô Phân Khối Lớn và chưa hề có tai tiếng gì xấu). Việc bạn lợi dụng tên AceMTSG để nhờ vả người này người khác, thậm chí trục lợi bất chính là không thể chấp nhận được.

AceMTSG xin xác nhận rằng người có nick name Quốc Nguyễn hay Acemtsg Quốc Nguyễn hay Nguyễn Ace Mtsg không phải là thành viên của AceMTSG. Đề nghị bạn tháo gỡ tên hiệu “Acemtsg” ra khỏi nick facebook của bạn và ngừng sử dụng danh nghĩa thành viên của “Nhóm Mô tô Phân khối lớn Bán chuyên nghiệp Anh chị em Mô tô Sài Gòn” trong mọi hoạt động của bạn.
    Tất cả các công tác xã hội nếu có của AceMTSG đều được bàn bạc offline và do Ban Quản Trị diễn đàn AceMtsg.com thông báo chính thức trên diễn đàn hoặc Facebook chung của nhóm. Tất cả các thông báo, kêu gọi từ thiện hoặc hoạt động xã hội đến từ ngoài nguồn nói trên đều không phải của AceMTSG, hay nói cách khác là mạo danh hoặc lợi dụng danh nghĩa của AceMTSG.

AceMTSG xin thông báo đến toàn thể anh, chị, em thành viên và các cá nhân có liên quan đến bạn Quốc Nguyễn được rõ.

Kính chào.

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn ACE MTSG về bài viết hữu ích:

Thanks
    19
    Dưới đây là một số thông tin liên quan tới đối tượng này:

1. Kêu gọi từ thiện của nhóm GOFR tổ chức: LINK

2. Kêu gọi từ thiện lần 2, bài viết này sau đó bị khóa: LINK

3. Đối tượng này post trên Facebook lời kêu gọi từ thiện với nội dung và số điện thoại tương tự như post trên diễn đàn:

4. Đối tượng này "share" logo của một thành viên AceMTSG dán trên xe và tự nhận là "nhà tôi đã ra team cùng biểu tượng chính thức"!!!

5. Ảnh chụp Facebook của đối tượng có nick name Acemtsg Quốc Nguyễn có dấu hiệu mạo danh, lừa đảo:

ACE cùng share để mọi người được biết và cẩn thận với các hành vi tương tự.
    Thân ái.

4. Các thành viên dưới đây cảm ơn ACE MTSG về bài viết hữu ích:

Thanks
    12
    thế là nhà tôi đã ra team cùng biểu tượng chính thức
    Em nhớ là AceMtsg thành lập từ cái link xừa lắm rối này mà.
    http://ttvnol.com/showthread/412230

6. Các thành viên dưới đây cảm ơn tank.rover về bài viết hữu ích:

Thanks
    102
    Đã đăng thông báo này trên bikervietnam.com lun rùi nha

8. Các thành viên dưới đây cảm ơn thaihoa777 về bài viết hữu ích:

Thanks
    423
    ghê nhẩy, kg biết nó còn làm gì nữa đây ...

10. Các thành viên dưới đây cảm ơn dstung về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Thanked 4.375 Times in 1.345 Posts
    Mất ngủ với cái loại đối tượng này.
    ACE cũng nên dặn dò người thân trong nhà và bản thân mình cẩn thận hơn với tất cả các việc làm trên thế giới ảo này. Việc add friend trên facebook một cách tùy tiện, không tìm hiểu, rất dễ xảy ra những sự cố không lường trước được.
    Welcome to Viethorse.com

Bạn gửi mail đến [email protected] nếu cần trợ giúp từ diễn đàn

12. Các thành viên dưới đây cảm ơn VietHorse về bài viết hữu ích:

Thanks
    267
    Thèn này nó cũng có trong face của tớ, bây giờ phải làm sao? Block nó hay vô chửi DCM nó??

14. Các thành viên dưới đây cảm ơn Sexsi về bài viết hữu ích:

Thanks
    12
    Má..á.á.... Con bóng già Sexsi sao mà hung hăng quá à

Thanks
    267
    Quote Nguyên văn bởi tank.rover Xem bài viết
    Má..á.á.... Con bóng già Sexsi sao mà hung hăng quá à
    Không phải là hung hăng, nhưng vào face thấy thèn dnay2 nói năng lung tung hết. Mà nhìn thấy cái tên là Ng ACEMTSG, tớ mới thấy làm lạ. Zô check hình thì 0 nhận ra được thèn này, làm tớ cứ nghỉ dạo này ACE quan hệ rộng rãi quá nên mới có mấy cái thứ này. Giờ nghỉ lại tháy mà tức, hèn chi ACE ngày càng mai một!!!

Thanks
    102
    Quote Nguyên văn bởi Sexsi Xem bài viết
    .......... làm tớ cứ nghỉ dạo này ACE quan hệ rộng rãi quá nên mới có mấy cái thứ này. Giờ nghỉ lại tháy mà tức, hèn chi ACE ngày càng mai một!!!
    Hêy..........Chơi với ACE bấy lâu nay mà k chịu hỉu ACE vậy hả????.....Sexsi dạo này già quá rùi nên đầu óc k còn tóc nên cứ nghĩ vớ va vớ vẫn.... lẫm cẩm lắm rùi sao.....
    Àh quên nhắc cưng 1 câu nữa nè: Phong độ chỉ là nhất thời, đẳng cấp mới là mãi mãi nha cưng

18. Các thành viên dưới đây cảm ơn thaihoa777 về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Thanked 4.375 Times in 1.345 Posts
    Unfriend là được rồi anh. Người ta chưa chửi anh thì anh ko cần phải chửi người ta ạ.
    Welcome to Viethorse.com

Bạn gửi mail đến [email protected] nếu cần trợ giúp từ diễn đàn

Thanks
    224
    @Má Bảy, Sết xi: Tập trung vô thằng kia đê, xỉa xói nhau làm giề.

21. Các thành viên dưới đây cảm ơn TigerGT về bài viết hữu ích:

Thanks
    267
    Quote Nguyên văn bởi TigerGT Xem bài viết
    @Má Bảy, Sết xi: Tập trung vô thằng kia đê, xỉa xói nhau làm giề.
    Đúng rồi đó Bãi! đang kiếm cớ để chửi những thằng mạo danh chứ không dính dáng đến ACE,
    Nhưng câu nói "mai một" cũng không thừa đâu, đó cũng là đánh tiếng để thức tỉnh ACE.
    Để mãi giữ vững phong độ thì chúng ta mỗi người phải góp 1 tay, còn đẳng cấp thì là thứ mà giang hồ phong tặng đó mà!!!

23. Các thành viên dưới đây cảm ơn Sexsi về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.717
    Anh Sết ui, má 777 từ lúc thành "Má" thì ngủ quên trên "chiến khu" .. í lộn "chiến thắng" rồi.

...

Thanks
    102
    Ai biểu k ai kêu dậy làm chi

26. Các thành viên dưới đây cảm ơn thaihoa777 về bài viết hữu ích: