Thanks
    13

giấy đề nghị tập hợp hình ảnh & clip ACE ^^

Thời gian trôi qua , máy tính là nơi lưu giữ những hình ảnh & kỷ niệm đã qua - vào một ngày đẹp trời cái ổ cứng máy tính nó ra đi mà ko báo trước - xong phim .Vào forum ttvnol thì ít hình còn, nhiều hình mất T.T . Vậy nên em mạn phép đề nghị AD quản lý tạo 1 topic gom hình ảnh tản mát của ACE ,tập hợp lại - có thể chia hình theo từng năm -ai có hình năm nào thì post vào năm ấy ..cũng là một cách ôn lại kỷ niệm và thấy sự chuyển biến lớn mạnh qua từng thời kỳ của anh em nhà ta .
    Việc này thấy hợp lý thì AD xúc tiến luôn hen ^^ ..cứ từ từ gom đc nhiêu gom cũng chả việc gì phải gấp gáp cả

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn nguyenanhthi_sg về bài viết hữu ích:

Thanks
    1.861
    Thanked 4.375 Times in 1.345 Posts
    Cảm ơn ku Thi nhé.
    Đó cũng là điều mong muốn của nhiều ACE khác nữa.
    Tuy nhiên, cho tới giờ cũng chưa biết làm cách nào để gom lại một cách hệ thống.
    Nếu chỉ để lưu giữ file đơn thuần theo dạng Storage như Dropbox hoặc chỉ ở Local drive của máy tính cá nhân hoặc server nào đó thì cũng tốt, nhưng lại khó chia sẻ kiểu "up hình" lên diễn đàn.
    Nếu muốn đưa được hình lên diễn đàn thì cũng khó nữa, vì hiện tại mình chỉ thuê hosting rất nhỏ, đủ để sử dụng các chức năng cơ bản của diễn đàn thôi chứ không có chức năng lập album, lưu giữ hình ảnh. Hiện tại chỉ post hình lên diễn đàn bằng cách upload lên một trang chia sẻ hình ảnh chuyên nghiệp (photobucket, flick, smugmug, upannh...) rồi nhúng link vào diễn đàn.
    Thực trạng là như vậy. Mời ACE đề xuất các giải pháp khả thi và tiết kiệm nhất.
    Thanks.
    Welcome to Viethorse.com

Bạn gửi mail đến [email protected] nếu cần trợ giúp từ diễn đàn