Thanks
    485

[Tư liệu] Wave RSX : BIÊN HÒA - PHAN THIẾT - ĐÀLẠT - BIÊN HÒA (01-01-2010)

Nghe bạn Nhu đi Gia Bắc bằng xe nhỏ , mình lại nhớ cách đây hơn 3 năm sao mình sung ghê ....

Dịp đó là vào ngày tết Tây (01-01-2010) , nghỉ lễ mà ở nhà đi ra đi vào cũng chán ...Em nghe nói ở Đàlạt đang tổ chức lễ hội hoa ,có anh Tú Khome và hội xe 67SG cũng đang ở Đàlạt .... Tự nhiên , đúng giờ ngọ 12h, trời trưa nắng chảy mỡ em nổi hứng (ko biết lúc đó ko biết có ai nhập ko nữa ...hihiihi.. ) em rủ vợ đi Đalạt xem lễ hội hoa....vợ em nói : "đi thì đi..." ....thế là 2VC vác balô nhảy lên chiếc wave lên đường Đàlạt thẳng tiến ...
    Trên đường đi em cũng liên lạc với anh Tú Khome đặt phòng ,và anh ấy cũng cho biết là đường đèo Bảo Lộc đang sửa,nghe cũng bùn và hơi nản chí...sau 1 phút hội ý với vợ , chẳng lẽ đến.........Trảng Bom rùi ...mà quay về sao .... 2vc em quyết định bào luôn đường đèo Gia Bắc ...vì không chuẩn bị trước nên máy chụp hình hết pin ,chỉ chụp được vài tấm hình ...bùn ơi là bùn

Lên đến Đàlạt khoảng 6giờ tối , ngày hôm sau lang thang tham quan Lễ Hội Hoa :

Khoảng 11h trưa thấy ko còn j chơi nữa nên vc em lên đường quay về ....Tưởng về chung với anh Tú và 2anh 67 nữa ,nhưng lạc mất nhau ,chỉ còn 2vc em bào về hướng đường đèo Bảo Lộc ...
    Trong vòng chưa đầy 30tiếng mà em được tham wan Lễ hội Hoa và được bào 1tour tròn ~650km (Biên Hòa - Phan Thiết - Đàlạt - Biên Hòa) ....ôi sung sướng và điên khùng làm sao

2. Các thành viên dưới đây cảm ơn tungpho về bài viết hữu ích:

Thanks
    423
    hehe, tung pho làm ngắn gọn quá.

phọt nhanh quá, phẹt phát là xong

Thanks
    102
    Quote Nguyên văn bởi tungpho Xem bài viết

Lùa bò về bán phở hả Tùng

Thanks
    485
    Quote Nguyên văn bởi thaihoa777 Xem bài viết
    Lùa bò về bán phở hả Tùng

Lúc đó , ko thấy chủ bò đâu hết ,em cũng định lùa về nhà rùi ,nhưng em mặc áo đỏ ,sợ nó múc em lắm ...

Vụ mấy con bò nhớ Hùng SM trong chuyến Xuyên Việt lần đầu tiên ...lúc đó trời tối ,anh Hùng chạy làm sao đó mà húc vào đít con bò đi trước ,lách wa tán vào đầu con bò đi sau ...chắc con bò đó bị chấn thương sọ noã wá ...

Thanks
    1.717
    Tung phò lặn sâu lắm rồi nghen, trồi lên đi em.